anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Lượt xem: 4,248

1. phanhai

phanhai Thành viên

1không vào được bet365_địa chỉ liên kết bet365_ làm thế nào để tạo một tài khoản bet3659
    Thanks Received:
    2không vào được bet365_địa chỉ liên kết bet365_ làm thế nào để tạo một tài khoản bet365
    Xin chào mọi người,

Mình có thắc mắc là hỏi về đường dẫn tập tin XML Sitemap, cụ thể hiện tại mình sử dụng Yoast SEO tạo cho mình XML Sitemap với đường dẫn là:

Code:
    https://tutorialstolearn.com/sitemap_index.xml
    Nhưng khi mình sử dụng mấy công cụ đánh giá website thì nó bảo không tìm thấy XML Sitemap cho đường dẫn:

Code:
    https://tutorialstolearn.com/sitemap.xml

Vậy tập tin XML Sitemap có bắt buộc là định dạng tenmien.vn/sitemap.xml hay không?

Xin cám ơn!

2. Phan Tâm

Phan Tâm Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    178
    Sitemap tùy từng công cụ tìm kiếm sẽ có cách thu thập khác nhau. Với Google thì bạn khai báo sitemap trong Console.
    Ngoài ra bạn có thể chủ động khai báo đường dẫn sitemap trong file robots.txt để tất cả các công cụ tìm kiếm có thể tự động đọc và phân tích.
    Còn về các công cụ chấm điểm SEO vớ vẩn bạn không cần quan tâm làm gì cho mệt.

3. duongthanhthai

duongthanhthai Thành viên

Thanks Received:
    131
    Bạn có để ý là với các tools check onpage thì nó thường check link domain/sitemap.xml ?
    Trong khi của bạn link không như vậy sitemap_index.xml thì nó báo not found là đúng rồi chứ gì nữa :)).
    Không cần quan tâm đến nó lắm đâu, add sitemap trong Search Console là đc rồi :)

4. dichvukienvang

dichvukienvang Thành viên tích cực

Thanks Received:
    49
  5. minhclear

minhclear Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    154
    1 là để đường dẫn sitemap trong file robots.txt
    Còn 2 là submit lên google trong webmaster tool là ok nhé.
    Thậm chí là chỉ cần submit 1 lần ở đường link google.com/addurl là được rồi, những lần sau viết bài tới đâu submit tới đó.

6. chaudang

chaudang Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    233
    sitemap là một đề tài muôn thở mình thấy dùng wopress đã có thể tạo được rồi vì nó có sẳn trong admin không cần một công cụ khác. Còn nếu muốn tự tạo một sitemap riêng thì chỉ cần việc vào admin mà chặn lại rồi upload sitemap mà bạn mong muốn lên host ngang bằng với index

7. libralibra

libralibra Thành viên

Thanks Received:
    6
    Trang đang dùng yoast seo và google site map nhưng embật lên thì bị lỗi này em đã xem trong file funtion và các file không có khoảng trống mình cũng thử tắt các plugin nhưng nó vẫ báo thế này có anh em nào biết cách khắc phục không giúp em với trang của em là myphamglamor.com

Attached Files:

8. ruttienthetindung

ruttienthetindung Dự bị

Thanks Received:
    5
    site map cứ dùng free ấy sao có cái đường dẫn lạ thế được ít sài wp nên cũng không quan tâm lắm

9. votien

votien Dự bị

Thanks Received:
    6
    đúng rồi
    MÌnh cũng cùng thắc mắc

10. Mình thấy bạn nên tạo sitemap.xml trong Search Console , khai báo đường dẫn tới file sitemap trong rebots thì mấy công cụ tìm kiếm đều tìm thấy hết,chứ đường dẫn của bạn là sitemap_index.xml thì gg và các cụ khác không hiểu nên báo lỗi vậy.

Share This Page