anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Có nên check backlink của đối thủ rồi rải link theo họ?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi thamtuhoancau, 4 Tháng mười hai 2không vào được bet365_địa chỉ liên kết bet365_ làm thế nào để tạo một tài khoản bet36518.

Lượt xem: 1,229

1. ahieptran

ahieptran Dự bị

Làm seo chắc chắn bị nóng ruột mà soi này nọ, làm theo này nọ. dẫ tới sai lầm. Nếu website có nhiều sản phẩm thì xây mỗi mảng tương đương 1 web dạng blog, chỉ 1 loại sản phẩm làm nó chuyên nghiệp 1 loại rồi trỏ về, bài viết đa rạng gồm các vòng backlink nội, vài bài trỏ đến 1 bài chính rồi trỏ về web cần seo. mất khá nhiều thời gian để làm việc này. rồi cứ nhân bản nó thành các web vệ tinh khác cho các danh mục sản phẩm khác.... còn đi link thì cẩn thận không kiểm tra đo đạc thì cũng không có giá trị mấy. muốn bền thì phải làm thôi. khi có lực rồi thì làm gì cũng ok hết.

Last edited: 8 Tháng mười hai 2không vào được bet365_địa chỉ liên kết bet365_ làm thế nào để tạo một tài khoản bet36518
    thamtuhoancau thích bài này.
  2. Kakand

Kakand Dự bị

Bài viết hay mình cũng đang thắc mắc như bạn đã tìm hiểu được vấn đề chưa bạn

3. tieuloi

tieuloi Thành viên

Câu hỏi khá hay và mình dám chắc là rât nhiều anh em seo gặp phải như bạn đây. Theo mình là nên làm theo 1 hướng mới. Chứ cứ đi theo 1không vào được bet365_địa chỉ liên kết bet365_ làm thế nào để tạo một tài khoản bet365 năm nữa bạn cũng ko vượt qua được họ đâu.

4. thamtuhoancau

thamtuhoancau Thành viên nhiệt tình

Thanhk bạn nhiều! :" title="Smiley :">" />:" title="Smiley :">" />:x Chúc bạn thành công nhiều hơn nữa nhé!
    Vẫn chưa rõ lắm, tuy nhiên theo mọi người chia sẽ thì nên chọn loc về DA PA và những từ khóa liên quan, nếu đã lên top rồi thì mình quất theo luôn :D
    Cảm ơn bạn! Có lẽ mình nên tìm cho mình một hướng mới, tuy nhiên những cái cũ của đối thủ mình vẫn nên tìm tòi và làm theo có chọn lọc một chút
    Đúng là mình bị nóng ruột, theo như kế hoạch của bác thì mất khá nhiều thời gian chuẩn bị ban đầu, nguồn lực nhân sự nữa, mình thì không có chiến lược và không có tiềm năng về nguồn lực nên bị nóng vội. Đúng là giờ cạnh tranh với mấy ông lớn vất vả quá

5. PhongVuong

PhongVuong Thành viên

đối với những web lâu năm, làm sao bác theo họ được. bước kiểm tra đo đếm cg tốn rất nhiều thời gian

6. Phongvh

Phongvh Thành viên tích cực

Bên mình cũng check đối thủ để biết đối thủ đi những diễn đàn nào rồi làm theo, ngoài ra bên mình phải có những diễn đàn dành riêng cho mình, xây dựng hệ thống site vệ tinh. Một số đối thủ còn checks bằng Ahref được, nhiều website hộ chặn không checks được ấy chứ

7. echipquan

echipquan Thành viên

Đa số các web đối thủ đều thấy chặn hết backlink mà, nếu soi được thì phương hướng làm theo họ cũng được nhưng cũng cần có chọn lọc, link tốt thì đi theo họ còn xấu thì bỏ qua với cả cần tìm thêm những điểm thế mạnh của mình để tận dụng mà đối thủ ko có.

8. thamtuhoancau

thamtuhoancau Thành viên nhiệt tình

Ôi nghe bên bác đầu tư bài bản quá, mình chỉ có một mình cày cuốc chật vật đấu với đối thủ lớn, bởi vậy mới nãy ý tưởng le te đi check backlink của đối thủ lớn rồi làm theo họ, nhưng có vẻ mình đủ trình và không đủ tuổi để làm theo họ được rồi