anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

1 cuộc phỏng vấn anh du nguyễn - seo manager lazada.vn

Thảo luận trong 'Góc chuyên gia SEO' bắt đầu bởi Shinchao, 13 Tháng năm 2015.

Lượt xem: 36,154

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DuNguyen

DuNguyen Thành viên

Chào các bạn,

Thấy các bạn hiểu chưa đúng về vai trò (nhỏ bé) của mình so với sự phát triển của Lazada Việt Nam, nên mình muốn nói cho rõ:

1. Mình là SEO Manager thứ 2 của Lazada Việt Nam, giai đoạn từ 7/2012 - hết tháng 1/2013 (vì mình muốn về tập trung cho cty riêng First Page 100%).
    2. Theo mình biết thì từ khi thành lập tới giờ, Lazada Việt Nam đã có 06 SEO Manager làm việc từ 6 tháng trở lên.
    3. SEO Manager hiện tại là 01 anh tên H... (lớn tuổi hơn mình, kinh nghiệm chiến trường dày dạn nhưng rất kín tiếng nên mình không muốn tiết lộ).
    4. Cuối cùng, SEO cũng chỉ là 01 trong những kênh để thu hút traffic đến website. SEO không sống độc lập mà còn nhận được sự hỗ trợ / cộng tác của các phòng ban khác như Content, Adwords (dữ liệu từ khóa...), Online PR, Affiliate, Partnership, Product team... :)

Chúc các bạn thành công! :)

P.S: Cái gì không thuộc về mình mà cứ lập lờ hoặc nhận vơ thì rất thật hổ thẹn và không công bằng...

2. diamondzuki

diamondzuki Dự bị

bạn nói đúng, mình đăng SEO cho 1 site điên máy có 1 mình làm, onpage không đã hết thời gian

3. bancayxaygame

bancayxaygame Thành viên tích cực

một chia sẻ kinh nghiệm hữu ích, chúng ta có thể phân tích và học hỏi từ đó

4. minhlam

minhlam Dự bị

Bác này kinh nghiệm quá dữ, ko biết khi nào mình đạt được 1/10 công lực của Bác ấy.

5. tranthingan

tranthingan Banned

Mình năm trong top là người thiếu tự tin và hay hỏi mấy câu tủm mủm. Đọc xong bài này mình có đọc lực hơn, phải tự tìm tòi nghiên cứu mới được

6. Angelanguyen

Angelanguyen Thành viên

làm seo hơn 1 năm nay mà giờ mí biết đến anh Du, mong được học hỏi anh nhiều hơn, em cũng mong muốn xin được vào công ty thương mại điện tử giống như anh ạ

7. tungson

tungson Thành viên

Ngưỡng mộ các bác làm SEO cho các trang nổi tiếng như này lắm không biết bao giờ mình mới phấn đấu được như thế

8. thanhseouc

thanhseouc Dự bị

thấy anh Du mà mình ngưỡng mộ quá, mình rất thích seo nhưng thời gian quá ít.

9. sealniemphong

sealniemphong Thành viên tích cực

ngưỡng mô quá, trước giờ rất khâm phục những tiền bối seo cho lazada

10. kieuvan

kieuvan Thành viên

rất hôm mộ những bậc tiền bối đi trước, mong sẽ có người được tòa đàm với các anh đi trước

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.