anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

1 website có 2 domain redirect về có sao không?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi ducanhrec, 31 Tháng năm 2013.

Lượt xem: 10,859

1. thammyvienquocte

thammyvienquocte Thành viên

vấn đề này có sao đâu ta, trỏ về thì các link cũng khác hết mà, là một web riêng chẳng có gì không tốt cả, chỉ có đều là nó trùng nội dung!

2. ducanhrec

ducanhrec Thành viên

ồ? em để redirect mà cũng bị lỗi trùng lặp nội dung hả bác...như thế chẳng là spam nội dung thì là gì? nguy hiểm quá

3. techvietna

techvietna Banned

căn bản là bạn muốn dùng domail nào thôi.chứ không sao đâu nhé

4. miloaikido

miloaikido Dự bị

dĩ nhiên là ko vấn đề gì , bạn cứ thoải mái đi, nó còn có lợi cho bạn nữa đấy

5. khachaitb

khachaitb Thành viên

Mình nghĩ nếu SEO chỉ đi về đúng 1 domain chính có lẽ sẽ không ảnh hưởng gì đâu.. Nhiều người nghĩ ảnh hưởng nhưng biết đâu tốt cho view rất nhiều

6. aviaiva

aviaiva Thành viên tích cực

10 domain cũng được nhé khỏi lo. Những trang báo lớn nó phải mua một loạt domain giống nhau khác đuổi để redirect, không bị mấy anh vớ vẩn chiếm quyền hết àh. VD google (.) com google (.) vn .... đều về tay google thôi

7. hoasenvang

hoasenvang Thành viên

Bằng chứng đi, 2 cái domians mà redirect về domain chính làm cho BL tăng lên gấp 2 lần (Vô lý - và lượng BL của bạn chỉ có vài cái) , mình chỉ có 1 main-domain và redirect hàng chục cái chứ 2 cái như bạn đâu, lượng Bl theo về cũng không đến gấp đôi ...

8. maynuocnong

maynuocnong Thành viên

mình cũng direct trang maybomnuoc .com về trang maybom .com của mình cũng có sao đâu. Mà nếu bạn direct mà backlink tăng gấp đôi thì nên xem lại, có khi bạn direct chưa đúng kỹ thuật đó

9. TimeBit

TimeBit Dự bị

Site em cũng đang áp dụng cách này, sẽ làm tốt thí và báo cáo kết quả với các bác....

10. maimaihoang

maimaihoang Thành viên thân thiết

Vấn đề ở đây là không sao, nhưng về lâu dài nó sẽ kéo web chính của bạn tụt xuống đáy đó nhé. Thế nên hãy sớm bỏ các domain kia nha