anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

2 ngày trong trại của google

Discussion in 'Thảo luận Google Ads' started by nguyenhoang, Jul 5, 2015.

Lượt xem: 6,981

1. nguyenhoang

nguyenhoang Administrator
    Staff Member

Thanks Received:
    1,863
    Doanh thu từ Quảng cáo của Google tại thị trường Việt Nam mới khoảng 40tr USD, quá nhỏ so với các thị trường khác nên Google vẫn chưa mở văn phòng tại VN đâu bạn ạ
    Không, muốn có chứng chỉ thì bạn phải thi, qua 2 bài thi cơ bản và nâng cao thì bạn sẽ được cấp chứng chỉ. Chứng chỉ của Google chỉ có thời hạn 1 năm, sau đó bạn sẽ phải thi lại.

vicbirc thanks this.
  2. QuanDon

QuanDon Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    328
    :) Theo em tiềm năng của Việt Nam cũng khá tốt . Em nghĩ 1 phần Google, hay Facebook chưa mở văn phòng chính thức tại Việt Nam vì họ muốn tránh những khoản thuế mà bản xứ quy định.

3. iamakay

iamakay Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    145
    Cảm ơn admin cho anh em cái nhìn khá tổng thể về buổi 2, em đăng tính đi học khóa adword để dùng khi nào cần. Mới lọ mọ học facebook cũng gọi tạm tạm

4. ngoctien

ngoctien Thành viên

Thanks Received:
    24
    Thằng adword cũng điên nó lắm, site mình nằm tóp 1,2 mà nó chơi 3 thằng quảng cáo nằm trên, nó ắn hết khách của mình. Và giờ mình cũng đang tập tềnh với adword để chiến lại mấy tên chạy adword kia, nhưng mà để tìm hiểu và chạy nó hiệu quả đúng là khó thật.

5. wavealpha

wavealpha Thành viên

Thanks Received:
    43
    Khoe, em cũng có 1 cuốn sách kiểu như của bác :D

sarin thanks this.
  6. ngocthanh

ngocthanh Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    110
    EM cũng mới mở tài khoản được vài tuần nên chắc chưa đến lúc được gọi đi, nhưng tiếng anh bập bõm nghe có vẻ đi học cũng không ổn lắm, Chắc phải chờ có đợt chuyên gia Việt Nam đào tạo mới dám đi học.
    Nhân tiện đây bác cho em hỏi là em muốn cài thời gian hiển thị từ khóa theo khung giờ thì vào đâu vậy, vì em tìm không thấy, lên mạng seach cũng không được. Nếu được nhờ bác tư vấn hộ em với, hoạc tư vẫn qua sky hay yahoo: ngoct2k2 ạ.

7. sarin

sarin Thành viên tích cực

Thanks Received:
    115
    Bữa em cũng nghe đại diện bên công ty thiết kế có nói về ads,thị trường ads đang cạnh tranh với seoer nhiều lắm. Thay vì mướn 1 nhân viên seo từ khóa, thì chạy ads nhiều khi đỡ tốn kém hơn,mà cái thời gian top chỉ cần 1 ngày.
    ps: Em cũng ráng cày kiếm chi phí tập tành học ads mới được. :( chứ bữa nghe bên cty chuyên chạy ads so với seoer mà buồn gần chết

8. haopro

haopro Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    54
    thích nhất khoảng dc ăn đó nha, nhìn đồ ăn là muốn thèm, pác co em hỏi học xong có được cấp chứng chỉ gì ko pác, hay là 1 tờ giấy gì cũng dc để sau này đưa vào công ty còn được tăng lương nữa

9. tapchicamxuc

tapchicamxuc Dự bị

Thanks Received:
    51
    Bác Admin nguyenhoang đã trả lời ở #11 rồi nhé bác.

[moga] : sau khi học xong có chứng chỉ hay gì không bác :)
    [Admin nguyenhoang] : Không, muốn có chứng chỉ thì bạn phải thi, qua 2 bài thi cơ bản và nâng cao thì bạn sẽ được cấp chứng chỉ. Chứng chỉ của Google chỉ có thời hạn 1 năm, sau đó bạn sẽ phải thi lại.

nguyenhoang and haopro thank this.
  10. haopro

haopro Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    54
    Thanks cậu, thôi 1 năm phải đi học lại mất time rùi . Không áp dũng đối với các bạn lương cơ bản và lương cứng được . Vì kế toán nó ko pít cách tính lương

Share This Page