anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

5 bí kíp tạo backlink từ diễn đàn

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi onaplioa, 10 Tháng mười 2014.

Lượt xem: 15,323

1. pvdangquang

pvdangquang Thành viên

Chỉ hầu như thui nha, cũng không ít người tuy làm seo nhưng cũng vào để tìm hiểu không lấy bài viết vào làm gì.

2. chi dân

chi dân Thành viên tích cực

đúng là làm seo thì nên có một nhóm, một đội khoảng 5-7 người (không phải là làm cùng công ty) từ đó có thể hỗ trợ, giúp đỡ nhau trong việc làm seo, như thế sẽ rất hiệu quả :)

3. longnhan

longnhan Thành viên tích cực

bây giờ mỗi chuyện đi link thôi cũng phải chọn cho chính xacs chứ không thì anh gg a ý cho die luôn, mình seo từ khóa "chung cư cổ nhuế" cũng phải chọn những trang chuyên về bất động sản, viết bài cũng phải hướng tới người dùng. nói chung seo bây giờ vất vả lắm, làm không đúng cách cũng không mang lại hiệu quả.

annabui thích bài này.
  4. cudem

cudem Dự bị

Bài viết diễn đàn bạn cứ đi post bài rồi chèn link xong để đó, ko làm gì với bài viết đó thì hoàn toàn không có backlink chất lượng về website của bạn đâu, phải tạo nội dung sao cho cuốn hút để mọi người vào seeding thì may ra google mới đánh giá cao backlink đó của bạn

truongkiemtuongtu thích bài này.
  5. vietmys

vietmys Thành viên nhiệt tình

Mình thấy trong phần thông tin cá nhân mình đặt link website của mình tùy theo diễn đàn cũng có link trả về nữa thì phải :D

6. caynuocnong

caynuocnong Thành viên

nói chung theo mình bạn này được cái tự chia sẻ bài mình viết đó là 1 yêu tố quan trọng để được google index từ khóa ! vì nội dung ko copy của ai cả

7. superbebi

superbebi Thành viên

viết bài như bác thớt ở trên mà lượng cmt và truy cập seo rất tốt đó, còn theo bác chủ thớt nói đầy đủ 5 điểm trên chắc không có đâu

8. tiepnguyentb

tiepnguyentb Dự bị

Mình mới làm SEO nên vẫn non kinh nghiệm. Mẫy bác cho em hỏi, có nên đi trực tiếp link diễn đàn về site chính không? Và đi như thế nào hiệu quả nhất?

9. theanhdeptrai

theanhdeptrai Thành viên

Việc tăng số lượng diễn đàn đi link để làm đa dạng domain.
    Còn chủ yếu đi link diễn đàn chất lượng như một hệ thống vệ tinh nhỏ của mình, vì chất lượng rất tốt.
    Diễn đàn SEO tổng thể nên bài viết của mình cũng sẽ được xếp hạng trên google, và khi đó website của mình cũng sẽ được xếp hạng. :D

10. hdtc

hdtc Thành viên nhiệt tình

từ sau cái panda 4.1 mình cũng hạn chế copy lắm rồi giờ chủ tự viết ko lại ăn đòn thì khổ mà viết thì 1 ngày chả đc bài nào hic khó ghê