anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

7 điều cấm kị khi đi backlink cho website

Thảo luận trong 'Xây dựng Liên Kết' bắt đầu bởi Zxc, 26 Tháng tám 2016.

Lượt xem: 14,485

1. mazada

mazada Thành viên thân thiết

Tốt nhất ko lên tham backlink, backlink trả về chậm cũng được nhưng cứ về đều là ok.
    Không nên tham trao đổi text ở những trang vệ tinh rời ơi đất hỡi ở đâu đấy, mà 1 ngày nó tống về cả vai trăm link.
    Số lượng liên kết mà nhận được trên 5k backlink dof từ 1 domain ( mua text, trao đổi text) đây google nó coi là những liên kết bất thường,

Zxc thích bài này.
  2. huyenthoaigio

huyenthoaigio Thành viên

có quá nhiều lỗi mắc phải với newbie, không biết các pro seo như thế nào trong tình hình hiện nay, bác nào chia sẻ dc không

3. newtechcom

newtechcom Thành viên

Sau đợt càn quét đầu tháng 9 vừa rồi nhiều site rớt hạng thê thảm. Phải cố gắng xây dựng link tự nhiên và viết bài chất lượng thôi.

4. angeleyes

angeleyes Thành viên

không spin thì làm sao để thấy backlink forum các bác nhỉ ??

5. haminhjob

haminhjob Thành viên

cái vấn đề này Copy thần công – Paste đại thần chưởng thì làm sao mới đúng bạn. Mình mới vào nghề còn yếu về mấy vấn đề này lắm.

6. trantien

trantien Thành viên

Mình mới học seo. Chưa dám sử dụng công cụ nào...Thấy trong diễn đàn ai cũng cảnh báo anh Google ghê lắm...Dùng tools là bị oánh liền nên em mới chỉ dám Copy thần công – Paste đại thần chưởng thôi. Nhưng mà cũng không copy hết...

7. hanquanbao

hanquanbao Thành viên

Buff link bằng auto chỉ xài cho dự án SEO vài tháng thi được chứ lâu dài thì banh site mất :D

8. Zxc

Zxc Thành viên tích cực

Copy phải có nghệ thuật bạn à. Ít nhất bạn cũng phải sửa được cái Tiêu đề, đoạn mở đầu và 30% nội dung bài viết. Như thế vừa tránh bị đánh giá là spam, vừa không gây hại cho web vệ tinh hoặc diễn đàn đăng bài.

9. haminhjob

haminhjob Thành viên

thì ra là thế, mà những ngành khó tạo ra nội dung. Mình copy đổi tiêu đề và 100 ký tự đầu tiên và đi nhiều diễn đàn được không bạn.

10. xuanvken

xuanvken Thành viên

Bài viết của bác rất hay và hài hước. Tuy nhiên sếp em không cho e làm cái kiểu mưa dầm thấm lâu bác ơi. Hic