anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

7 điều cấm kị khi đi backlink cho website

Thảo luận trong 'Xây dựng Liên Kết' bắt đầu bởi Zxc, 26 Tháng tám 2016.

Lượt xem: 14,485

1. Zxc

Zxc Thành viên tích cực

1 bài viết bạn chỉ nên copy thành ~5 bản thôi. Nếu copy quá nhiều thì chính site gốc sẽ bị ảnh hưởng (bị cho là nhân bản nội dung, thao túng backlink).
    Chia buồn với bác @.@ Phải kết hợp giữa spam với content vậy.

2. ngopvseo

ngopvseo Dự bị

chủ thớt cho em hỏi là. 1 bài viết của em thì đi khoảng bao nhiêu diễn đàn là đủ. 1 bài e chạy 3 backlink và từ từ khóa cũng khác nhau (từ khóa cùng 1 chủ đề nhé)
    Thanks

3. TheGioiDauTu

TheGioiDauTu Thành viên

@Zxc :Còn điều thứ tám nữa ,"Thất bác nè" (bảy rồi đến tám.). "Đi link cũng như không đi " (Khi có đủ nội dung, chỉ đi link lúc cần.

Zxc thích bài này.
  4. fpttelecom

fpttelecom Thành viên

chủ thớt nói đúng nhưng đâu hiểu cho seoer áp lực lắm chứ? từ khóa không lên là bơm link rồi lại bơm ấy mà lên rồi lại đc bác google cho ra đảo chơi cùng buồn lắm chứ :D

5. khoavantayCBIS

khoavantayCBIS Thành viên

Tùy theo tuổi đời phát triển của domain nữa. Nếu trước đó site bạn cũng tuổi đời từ 6-8 tháng trở lên rồi thì có thể đi dưới 200 link một ngày, sau đó mỗi khoảng thời gian tăng dần hơn 1 ít, như thế là nó phát triển dần, không tăng đột ngột thì k bị đánh giá là mất tự nhiên.

Sếp em, cứ được vài ngày lại quay ra nhắc nhở em từ khóa mãi k lên, nhưng nghe sếp nhắc em cũng phiền lòng lắm, sốt như ngồi trên đống lửa nhưng mà làm seo là không thể vội vàng được, phải có thời gian thì quả mới chín, chứ chín ép là thành hỏng. Nên mình cứ làm đúng và đợi kết quả thôi.

6. ledieu

ledieu Thành viên

nghe bác này chém rất hay, viết bài hàng ngày cho web đã mệt rùi nhưng đi link nữa lại càng mệt thêm. Copy thần công ... đại trưởng nghe rất hay nhưng mình đi copy về rùi xào nấu lại là ok chứ bảo ngồi viết rùi đi diễn đàn chắc là mình ko làm dk

7. Black_Dragon

Black_Dragon Thành viên

Chủ thớt ơi nếu không dùng tool hoặc spin thì một ngày liệu có đi được vài chục diễn đàn không, đi được chắc làm một tuần xỉu quá, cũng muốn chất lắm nhưng xếp mà cứ hối thúc mà từ khóa không lên, mà đặc biệt gần đây google lại đến ngày, từ khóa cứ lên xuống thấp thường, dance liên tục thế này thì dân seo sống sao haizzz

8. vuongduyhn

vuongduyhn Thành viên

Nhìn là biết mình dính : Trọng dof khinh nof khi đặt backlink , Copy thần công – Paste đại thần chưởng =)) haha

9. lamtrangda

lamtrangda Thành viên

mình thấy không lẽ cứ 1 bài cho 1 forum à. Vậy bao nhiêu cho đủ bài ? Seo chưa được 1 tháng chắc sếp cho nghỉ việc mất

10. KidTB

KidTB Thành viên

Đọc bài viết của bác thấy mở mang được bao nhiêu thứ chưa biết. Ngấm thấy cũng đúng. Vừa đọc vừa cười chảy cả nước mắt. Thank bác chủ thớt! Bác cố gắng chia sẻ nhiều bài như vậy cho anh em đọc với nhé! :D:D:D