anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Abay gặp sự cố với keyword! Chuyện gì vậy?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi BayNhe, 1 Tháng tám 2013.

Lượt xem: 11,701

1. ThangPV.HR

ThangPV.HR Thành viên thân thiết

Mới ủng hộ Mod bằng việc click vào link và ngó nghiêng ở web :p
    Thực ra, việc từ khóa nhảy nhót thế này chưa nói lên điều gì, nhưng có thể thấy viễn cảnh đang rất mơ hồ với abay. Trước mình cũng gặp trường hợp từ khóa y chang thế này, đang top 10 bay về 6-70, rồi thì về nơi rất xa... sau vài tháng từ khóa đó cũng lên được trang 3, nhưng trồi sụt cực kỳ thất thường.

ruoimuoi and BayNhe like this.
  2. bangtam

bangtam Administrator Staff Member

Mình cũng đang bị Dance một vài từ quan trọng, chưa biết là GG đang có cập nhât hay thay đổi gì ở đây nhưng thứ tự vài từ khóa 'hot' đang có sự thay đổi vài vị trí trong top 10

3. whatareyoudoingrightnow

whatareyoudoingrightnow Thành viên

Mình chỉ thắc mắc là bác Baynhe làm baynhe.vn thì tính kinh tế nó ở đâu. Bác cũng không kiếm sống dựa vào SEO

4. thanhluanpage

thanhluanpage Thành viên

Bay nhé đỉnh thế, site chất hướng đúng người dùng quá tốt, hai hết quả đầu nhé. Abay dạo gần đây bị cạnh tranh khốc liệt quá. Các đại lý vé máy bay thi nhau đặt hàng "sản xuất" site + abay dạo gần đây thấy link liên tục giảm có thể là nguyên nhân mất top.

5. loilove

loilove Thành viên

chiến lược riêng của bác ý, dân trong ngành mới hiểu đc nhưng hiện tại thì bác baynhe đang đi rất đúng hướng ;)

6. ngophaweb

ngophaweb Thành viên tích cực

Có thể là bị dính, chờ vài ngày nữa, nếu vài key nữa văng thì chắc dính thật. Lĩnh vực cạnh tranh nhiều đòi hỏi vị trí ổn định rất khó

7. whysoserious

whysoserious Thành viên

Hôm qua site em giảm 1 nửa traffic. Từ khóa thì tụt một ít thôi những ko hiểu sao traffic lại thảm hại như vậy

8. AbaySEO

AbaySEO Dự bị

Hazz, Topic này chủ thớt rename được không nhỉ :), Sợ sau ai search nhìn Tiêu đề hơi zật gân :) site mình có chút trục trặc về kỹ thuật URL chứa từ khóa vé giá rẻ bị riderct 301 về home mất 1 đêm:) Thế là nay nó nhầm hiểu URL đó không tồn tại nứa:d. nên Notindex tạm thời. Mới Tìm nạp lại hy vọng mai nó nhận url đó :) =>> Hy Vong mai nó nhận lại URL đó , để đứng lại cùng bạn baynhe cho vui :)

ruoimuoi, BayNhe and ThangPV.HR like this.
  9. badseo

badseo Moderator

Chỉ là một sự dance nhỏ trong đợi update trong ngày 31/7 và 1/8 thôi, abay.vn vẫn top 2 cho từ " ve may bay " theo mình đánh giá, abay seo rất tốt ( chưa nói đến việc làm marketing online của họ ) nên việc bay mất khỏi top như các bạn đang nghĩ cũng hơi khó.

ruoimuoi thích bài này.
  10. BayNhe

BayNhe Thành viên

Hi bạn Abay, do mình ko có quyền sửa tít nên mình sẽ nhờ cấp cao hơn. Vậy là đã rõ, sự cố các bạn đã nắm được.

Nhân tiện Mod Badseo nói đến từ ve may bay không dấu, mình chạy vào tìm thử từ này thấy site mình top 3 (không rõ cache gì không). Wow, sau Jetstar và Abay.

AbaySEO and ruoimuoi like this.