anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Ai giải thích được hiện tượng này???

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi VYS, 6 Tháng hai 2017.

Lượt xem: 6,066

1. trieuandk

trieuandk Thành viên

nghe thì đúng là 1 quá trình chuyên nghiệp, nhưng chưa nghe bác nhắc tới đi link mạng xã hội nhỉ

2. VYS

VYS Thành viên

thanks các bạn!
    nhưng chẳng lẽ sau tất cả. lại không ở top 100 sao ????
    chưa kể các site ko seo vẫn lên top, mà lên nhiều kết quả

3. phieubat

phieubat Thành viên nhiệt tình

Nếu như bác làm hết như bác nói thì bình thường chắc chắn là cũng sẽ vào trang 3,4 là bình thường dù cạnh tranh như nào, nhưng của bác không vào thì cũng kỳ, mình có xem qua thì thấy không có điều gì bất ổn cả, cũng không phải google phạt, mọi thứ rất tốt, theo mình thì lên bỏ site này đi, chuyển site khác làm có khi lại lên, đỡ mất công, google giờ ra nhiều thuật toán và cập nhật mới lên nhiều lúc site lên rất ảo, có site thì cày cuốc mãi cũng không lên...

4. nhoctapseo

nhoctapseo Thành viên

em nghĩ do Google vừa thay đổi thuật toán thôi bác
    e cũng vừa phải hoàn trả tiền cho 1 dự án, vì sau 2 tháng cày cuốc SEO các kiểu từ khoá vẫn ko vào được top 100 như site bác
    lúc trước em làm cỡ 2 tháng là top đầu khá nhiều rồi
    còn từ khoá hiện em đang còn làm cũng giậm chân tại chỗ, trong khi 1 thằng đối thủ không hề SEO mà vẫn xếp trên mình cả gần 20 hạng

5. vesinh_cleanhouse

vesinh_cleanhouse Thành viên

Có lẽ nào google ưu tiên sự tự nhiên. Các web vệ tinh của em không seo mấy mà cũng vào trang 1, 2, 3 cả. Em thấy không động vào nó mấy nó lại lên mà làm nhiều nó cứ ì đấy thậm chí tụt

6. Datnhadian

Datnhadian Thành viên

Có chuyên này sao :)):)) . E thấy bác thớt SEO có tâm,bác cứ chuyển qua HTTPS xem sao + moblie

7. KTdep

KTdep Thành viên

Mình thấy dạo này GG cũng thất thường lắm. Nhiều khi bài viết đối thủ nó copy thì nó lên top, của mình thì tìm không thấy đâu, dù site mình mạnh hơn.

8. mazada

mazada Thành viên thân thiết

sự thật là càng đi link càng tụt, anchortexxt của bác nhìn phân bố tưởng chừng là đẹp nhưng dưới con mắt của google nó ko tự nhiên. mang tính chất tối ưu quá mức. Phải nó nữa là do lĩnh vực cạnh tranh nữa

9. VYS

VYS Thành viên

Bác biết dân SEO chúng ta rồi đó, mất 4 tháng, mất quá nhiều công sức và nhân lực. Giờ bỏ đi đồng nghĩa với bỏ cuộc và chấm hết. Làm sao có thể bỏ được để xây 1 trang mới đây. hơn nữa 1 trang mới liệu có khá hơn không. cái này quá mù mờ và không chắc chắn
    Tôi cũng nghĩ Google đang mất kiểm soát trên bảng xếp hạng . com . vn chính vì thế mà những site seo trong thời gian khoảng 4 tháng, tức là trong khoảng google update thuật toán từ tháng 9 đều bị tình trạng chung như thế, rất nhiều ng bạn của tôi cũng đang rơi vào hoàn cảnh này.
    Google đương nhiên là ưu tiên sự tự nhiên, điều này SEOer nào cũng biết, tuy nhiên vẫn phải có sự khác biệt giữa 1 site có đầu tư SEO và 1 trang ko SEO chứ, cũng phải có sự khác biệt giữa 1 SEOer mới và 1 SEOer kinh nghiệm chứ. Kiểu như này khác gì làm khó nhau :))
    Theo tôi thì mobile với https tôi sẽ làm, vì nó không quá khó, nhưng ít nhất từ khóa phải ở trang 3 4 tôi mới nghĩ đến chuyện này, vì cũng chưa biết có gắn bó đc với cái site này lâu không nữa, nếu cứ tình trạng như này.
    Không những thất thường, mà là quá thất thường, trong lĩnh vực của tôi, các site không SEO, chỉ là site thương hiệu lại lên top và đứng vững, những site khác thì đôi khi có cả đống page lên top trên 1 từ khóa, chưa kể cả những site chẳng liên quan gì đến lĩnh vực và sản phẩm vẫn lên top
    Tôi đang phải làm loãng anchortext ra đây bác ơi. 1 thời gian nữa xem thế nào. Đến nản, ngày trc anchortext 70% - 90% không chết, giờ mới 50% đã thế này, thực sự là lạ. chưa bao giờ gặp qua

10. phieubat

phieubat Thành viên nhiệt tình

nếu đã làm không hiệu quả thì đập đi thôi bác, chứ bác kinh nghiệm 6 năm rồi, làm như vậy còn ko lên, thì chắc chắn có vấn đề rồi, các cứ đâm đầu vào nữa thì có phải quá mù quáng không?