anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Backlink không liên quan nội dung site

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi adminiseo, 10 Tháng bảy 2013.

Lượt xem: 10,481

1. trayeseoer

trayeseoer Dự bị

hì, tốt nhất là cứ search từ văn hóa internet rồi hãy đi SEO, tốt nhất là đùng đi Spam tào lao là được

2. cuccucu

cuccucu Thành viên

Người ta đặt backlink không liên quan đến nội dung đầy ra vẫn lên top như thường đấy thôi, quan trọng đặt link những site chất lượng PA, DA trust rank cao là ổn nếu được đặt lên mấy site gov nữa thì tuyệt vời rồi

Google phạt lý do gì chứ nhỉ, nếu phạt thì đối thủ chơi xấu nhau dễ quá.

3. hpseo

hpseo Thành viên

Đơn giản như thế này, nếu nội dung link là về sản phẩm mà bạn muốn tạo ấn tượng nên thay vì anchor text tên là sản phẩm xyz, bạn lại đổi thành 'ảnh hót girt 16++'. Thì khi người dùng click vào và phát hiện bị lừa thì ngay lập tực họ sẽ out ra khỏi site bạn ngay. Và ở đây có 2 điều cần biết, khi họ nhấn vào link thì bạn đã được Google đánh giá cao, nhưng bù lại khi khách hàng vào site của bạn mà out ngay thì bound rate của bạn sẽ rất tệ ? và càng ngày điểm bound rate càng quan trọng. Và sau cùng vẫn là sự lựa chọn của bạn !!!

4. thetruong

thetruong Thành viên

mình cũng vừa vào học seo thôi cho nên mình không biết bạn làm vay có ảnh hưởng gì không .Theo mình nghĩ thi back link có liên quan tới web của bạn phần nào

5. hdthanhxuan

hdthanhxuan Thành viên

=)). Cái đó bạn chỉ làm tăng truy cập cho site và ít có ích cho coogn vc của bạn.

Câu traffic có nhiều cách mà. đăng bài lên mxh là dễ nhất đó bạn!

6. taikhanonline

taikhanonline Thành viên

Dùng sai anchor text để thu hút click nhưng điều này làm khách hàng có thể rời web của bạn ngay lập tức sẽ là điều không hay trong mắt google. Vì vậy, không nên đặt bừa bãi

7. bangtam

bangtam Administrator Staff Member

Mình cũng đồng ý với bạn này, dù traffic tăng nhưng khi điểm Bound rate quá tệ sẽ gây hậu quả rất xấu cho site của bạn trong quá trình SEO

8. vuha

vuha Thành viên

Như thế chỉ câu view thôi bạn, mà đây lại ko phải là những khách hàng thực sự của mình, họ click vào ko thấy cái họ cần thì lại out ra luôn thôi, như vậy sẽ chỉ tăng thêm tỷ lệ thoát ra khỏi trang, như vậy ko tốt bạn ah. Bạn nên đặt anchor text là từ khóa với từ khóa liên quan của mình, mới có tác dụng cho seo.

9. tiennx

tiennx Thành viên

ai bảo bác thế, anchor text để điều hướng từ khóa mà bác bảo không sao

10. nghethuatsong

nghethuatsong Thành viên

KHông liên quan thì ko mang lại hiệu quả gì, ngược lại còn làm hại site của bạn !