anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Backlink như thế nào để tăng thứ hạng từ khóa

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi tdhcom, 12 Tháng sáu 2017.

Lượt xem: 36,994

1. hanghieunhapkhau

hanghieunhapkhau Thành viên

em đồng ý với phân tích và lập luận của bác, và em cũng không phủ nhận backlink có vai trò quan trọng
    nhưng nói như bác thì content hình như là vứt đi thì phải, khoản này nói thật là em chưa thấy được thuyết phục cho lắm

2. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

cái nào cũng quan trọng và cái nào cũng cần chất cả. Theo quan điểm đánh giá của cá nhân mình thì người lên top là người đạt sự cân bằng giữa backlink và nội dung, nhưng điểm cân bằng là như thế nao thì Google ko bao giờ công bố

3. nguyenvietcuong

nguyenvietcuong Thành viên

nó ảnh hưởng thế bảo sao anh em seo spam link kinh quá ;))
    bạn mà có cái hình tổng hợp các yếu tố xếp hạng nữa post lên đây cho anh em ngắm thì hay hơn. Ai mà dò ra được công thức và bảng điểm xếp hạng từ khóa thì đảm bảo seo từ nào lên top từ đó.

4. ViaTrần

ViaTrần Thành viên tích cực

nó đúng là vứt nếu bạn ko có phương án cho nó tiếp cận được với người đọc

tdhcom and hanghieunhapkhau like this.
  5. tdhcom

quá nhiều text đổ về homepage là không tự nhiên bạn ơi, ví dụ 70-80% text đổ về home page là ko tự nhiên rồi, chú ý bạn nhé
    text trỏ về cho một bài viết cụ thể là tự nhiên nhất, tiếp đó là tag và category

6. nguoivinhlong

nguoivinhlong Dự bị

Link nofollow cũng có khi lại tốt đó chứ bác, nghệ thuật bây giờ chưa hẳn là cắm dofollow thì top đâu :D

tdhcom thích bài này.
  7. tdhcom

2 tiêu chí của backlink là tiêu chí tự nhiên lẫn tiêu chí chất lượng đều quan trọng
    nhiều bạn không chú ý đến khái niệm "tự nhiên" của backlink và dính những án phạt đáng tiếc từ google. Thông thường google có những án phạt rất nặng đối với các site có backlink ko tự nhiên trỏ về.

8. Quế

Quế Thành viên

Nhiều bác nói lên top không dựa vào backlink có vẻ như chưa chuẩn, trong lĩnh vực mình làm, có bác đứng đầu lượng backlink khủng khiếp luôn.

tdhcom thích bài này.
  9. LưuHùngIMK

LưuHùngIMK Thành viên

Xây dựng site vệ tinh rồi trỏ link về là ok nhất, chịu khó đầu tư tiền bạc công sức một lần dùng mãi không hết

10. kien_cuong

kien_cuong Thành viên

Tuần này mình toàn chỉ đi link blog + 1 vài diễn đàn 1 ngày. Không biết mai check có khá hơn tuần trước không chứ hôm nay vẫn mốt hai mốt :(

tdhcom thích bài này.