anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Bao nhiêu backlink một ngày thì an toàn và hiệu quả

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi tdhcom, 3 Tháng bảy 2017.

Lượt xem: 26,932

1. dvibeauty

dvibeauty Dự bị

Nếu một bài viết mình viết trên website của mình sau đó share ra các trang mạng xã hỗi: fb, google, linkedin, ... thì có gọi là spam ko các bạn?

tdhcom thích bài này.
  2. vemaybaytanphivan

vemaybaytanphivan Thành viên tích cực

với mấy từ cạnh tranh cao thì mỗi ngày bèo bèo cũng phải 50 link, đổ từ nhiều nguồn chất lượng, và chia đều ra

tdhcom thích bài này.
  3. American

American Dự bị

Cho mình hỏi là : làm sao mình tính được số lượng link cần cho một website vào từng thời điểm vậy? Mình cứ làm chứ không có kế hoạch rõ ràng. Bạn tư vấn cho mình chút xíu.

tdhcom thích bài này.
  4. mrleezoo

mrleezoo Thành viên

em hỏi nhờ chút là em đi link gần tháng nay mà chưa thấy update trên các tool theo dõi backlink. không biết là em đi sai ở đâu nữa, các bác pro chỉ bảo dùm em với

tdhcom thích bài này.
  5. camvanlinh

camvanlinh Dự bị

Theo mình thấy mỗi ngày tầm 5-10 link là ổn. Tìm ra các diễn đàn chất nhất trong list diễn đàn. Nên đa dạng anchortext nữa, diễn đàn ko cần quá nhiều nhưng cần chất lượng :D

tdhcom thích bài này.
  6. bangkhuang

bangkhuang Thành viên

đi nhiều vào.. lựa chất mà đi..theo chiến thuật từ ít đến nhiều..đừng spam quá..1 diễn đàn đi vài lần rồi vứt thui

tdhcom thích bài này.
  7. Rosy

Rosy Dự bị

Nói kiểu bác lyminhcuong thi có vẻ "ai" cũng làm được :))))

8. satmythuathongdiep

satmythuathongdiep Thành viên

Giờ mình không kiếm thêm nổi diễn đàn chất DA, PA >40 để mà đi link nữa rồi, tìm mãi được vài cái xài hết, giờ không tìm thêm nổi nữa, toàn chỉ đăng bài trong vài site vệ tinh và onpage

tdhcom thích bài này.
  9. cuongnc

cuongnc Dự bị

An toàn là đảm bảo link không bị die, còn chất lượng thì đảm bảo backlink được đặt vào những trang có traffic tương đối trở lên và nhiều hay ít cũng được, miễn là thường xuyên, theo đánh giá của tôi là vậy

10. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

bạn có thể phân loại từ khóa nào làm trước và từ khóa nào làm sau, cần có sự ưu tiên
    ko nhất thiết dồn vào tất cả từ khóa khi không đủ time
    không tính và cũng không nên tính tổng số backlink cho site bạn ạ, vì cơ bản với seo thì backlink không bao giờ là đủ và càng nhiều càng ít
    Số lượng 5 link cho một từ khóa là mức đi link đặt ra cho một từ khóa mà với quan điểm mình là an toàn, còn việc đi link cần có sự linh hoạt, và bạn cần theo dõi
    tất nhiên là bạn cũng cần lập kế hoạch đi link từ khóa, vấn đề này mình sẽ nói ở một bài viết khác