anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Bị bắn link bẩn phải làm sao? Cần anh chị giúp đỡ!

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi NgocThinhDG, 29 Tháng mười hai 2019.

Lượt xem: 583

1. digitalhome

digitalhome Thành viên

Đầu tiên là bạn nên gỡ link sau đó kiểm tra lại các plugin đang sử dụng. Mình thấy wordpress khá ổn để viết bài với các chức năng gần như đủ bộ nên kiểm tra lại các plugin không cần thiết. Nếu không bạn có thể tham khảo Elementor, Beaver Builder...

2. conanlk

conanlk Thành viên tích cực

Cái này cũng ác thật, muốn chơi site nào cứ làm mấy cái domain toxic cao rồi chèn backlink về thì toi hết site người ta :mad::mad::mad:

3. NgocThinhDG

NgocThinhDG Dự bị

Web em đây ạ! Mong bác giúp đỡ
    baobithungcarton.com.vn

4. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

Chủ thớt à ! Nếu bị bắn link mà thống kê được theo Ahrefs thì Bạn sẽ disavow trong Google Search Console nha ! Còn site nền tảng là WP thì phối hợp với Host để xử lý và sử dụng các ý bên trên cung ổn rồi!

NgocThinhDG thích bài này.
  5. trungtvhk

trungtvhk Thành viên

Web bị dính mã độc rồi bạn, bạn nên kiểm tra và xóa mã độc ra, sau đó nếu muốn an toàn hơn thì nên dựng luôn website mới cho chắc.

6. dinhdunghs

dinhdunghs Thành viên

Web mình trước cũng bị như này, sau có nhờ bên hosting hỗ trợ cũng bị mất phí nhưng xong vứt luôn web :( .

7. dinhtucit

dinhtucit Thành viên

Cái này bị dính mã đọc chặc rồi, web tôi cũng đang bị tình trạng giống bạn nhưng các link khi clcik vào đều bị lỗi 404. trong này bác nào fix được báo giá mình nhé! 0968579782

8. NgocThinhDG

NgocThinhDG Dự bị

Hiện tại mình đã tạo 1 subdomain để backup dữ liệu qua đây, còn web chính đó anh coder vẫn không thể tìm ra được mã độc nằm ở đâu. Mình có nên lấy dữ liệu từ bên subdomain để restore lại qua web chính không ạ?

9. NguyenHaiQuan

NguyenHaiQuan Dự bị

khả năng cao dính mã độc, chứ làm sao tự nhiên chuyển hướng được. nên nhờ đơn vị code kiểm tra lại giúp không bay hết công sức

10. giacongseo

giacongseo Thành viên

Bị dính mã độc rồi, cái này backup hay chỉnh cũng dễ bị dính, trước mình cũng bị phải xử lý mãi.