anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Bị bơm 3000 nghìn Link 1 ngày

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by khamphablog, Aug 10, 2013.

Lượt xem: 18,155

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. stephenchau

stephenchau Dự bị

Thanks Received:
    1
    Bạn này dùng ahrefs pro thì phải, check được tất cả các thông số luôn.
    Mình vẫn luôn ao ước có đc một account ở đây để check, mà chưa đủ tầm.

2. rogerminh

rogerminh Thành viên

Thanks Received:
    22
    Chẳng có thuật toán nào của Google kiểm tra và nói backlink nào là của đối thủ bơm hết. Nó chỉ cần thấy site có backlink không tự nhiên là cho ra đảo ngay. Mình nghĩ trường hợp link xấu thế này phải nghĩ cách giải quyết chứ k phải ngồi đó mà OnPage mãi mà chẳng hiểu sao k lên top dc

3. seocuibap

seocuibap Thành viên

Thanks Received:
    16
    cái này thì phải nhờ mấy pro thôi bạn, chứ cũng không biết được họ dùng thủ thuật gì, nói chung là thấy sợ

4. hpseo

hpseo Thành viên

Thanks Received:
    19
    Không phải là chơi xấu lại bạn à, mà mình phải biết ai nằm trong khả nghi vừa chơi bẩn mình. Thông báo cho thiên hạ biết để sau này còn biết đường tránh mặt hợp tác. DDOS nhau làm gì khi mà đối thủ mình không phải chỉ một người mà rất nhiều người khác

5. fananuong

fananuong Dự bị

Thanks Received:
    0
    Bên nào mà chơi thiếu fair thế nhi? bác nêu ra để cả cộng đồng biết và đề phòng...

6. komororo

komororo Thành viên

Thanks Received:
    36
    ahrefs bản free vẫn có cái sơ đồ lên xuống backlink để kiểm tra mà bạn, thì thớt thấy nó tăng đột biến là biết rồi còn gì

7. doquangvinhlc

doquangvinhlc Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    83
    Bơm 3k link một ngày thì tốt nhất bạn chặn backlink đi, để đó sau họ gỡ ra phát lại out link như vậy từ khóa xuống top rất nhanh.

8. ngophaweb

ngophaweb Thành viên tích cực

Thanks Received:
    39
    Chặn link liền đi bác, chức năng disalow trong master tool, chặn luôn cái domain đó, dùng ahrefs kiễm tra hoặc các tool free khác, xem domain nào đang trỏ backlink chơi bác.

9. bttravi

bttravi Thành viên

Thanks Received:
    2
    thằng nào cũng rảnh lắm nó mới ngồi bơm mấy k link, thời gian bơm link chơi người khác thì làm cho mình có phải hay hơn không,biết đâu có thể lên top luôn, vị trí top thì có đến 10, không lẽ ngồi bơm hết à?

10. ngochakipo

ngochakipo Banned

Thanks Received:
    15
    CHủ thớt cho e hỏi vậy làm sao mà bác biết là họ bơm mấy k link về web vậy, kiểm tra bằng công cụ j .

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page