anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Bị dính tác vụ thủ công vì chạy tool kéo view ?

Discussion in 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' started by echipquan, Oct 21, 2016.

Lượt xem: 8,007

1. chungdp

chungdp Thành viên

Thanks Received:
    10
    Thông báo này bạn kiểm tra xem có bị link ẩn, hay link bẩn, nội dung site có gì bất thường không?

echipquan thanks this.
  2. Ganoipho6

Ganoipho6 Người đưa tin! Staff Member

Thanks Received:
    635
    Bạn kiểm tra toàn trang xem có bị chèn link ẩn, nội dung ẩn không? hoặc check thử index site xem có biến gì không? thông báo này có thể là do site bạn bị nghi ngờ đã bị tấn công từ bên thứ 3 nhằm chèn liên kết hoặc nội dung kém chất lượng ( điều này là bất thường ) vì thế google thông báo để bạn kiểm tra và khắc phục.

Sau khi phát hiện và làm sạch toàn trang bạn hãy gửi lại yêu cầu xem xét tới google để xem xét thoát án tác vụ. ;)

echipquan thanks this.
  3. echipquan

echipquan Thành viên

Thanks Received:
    27
    Cảm ơn bạn :)

4. longmai

longmai Thành viên tích cực

Thanks Received:
    95
    em đã chơi traffic4seo khá lâu và chưa thấy anh gg gửi về thông báo gì cả, nếu có dính vì nó thì ai chơi cũng dính cả chứ không phải mình bác nha, cái này chắc site bác bị hack rồi, site làm bằng wp hay gì bác thớt

echipquan thanks this.
  5. echipquan

echipquan Thành viên

Thanks Received:
    27
    Site mình mới làm lại bằng framework, trước thì nó là wp, cũng thấy 1 số truy cập lạ từ Nga ngố, có thể cái theme cũ có vấn đề chăng :|

6. Dung_Nha

Dung_Nha Dự bị

Thanks Received:
    5
    Bác làm ai nấy "hoảng hồn", tui đang xài traffic4seo đây, có dính đến tác vụ chi đâu?

7. rainy_cntt

rainy_cntt Dự bị

Thanks Received:
    2
    lần đầu tiên em nghe đến chuyện kéo traffic mà lại bị dính tác vụ thủ công. hết hồn

8. duongit

duongit Dự bị

Thanks Received:
    0
    Mình cũng vậy lần đầu mới nghe kéo view bị gg tác vụ thủ công, nghe mà hoang mang quá

9. thamnam

thamnam Thành viên

Thanks Received:
    9
    Bạn kiểm tra kỹ, nếu nguồn view về từ các trang view quá nhiều cũng dễ bị tác vụ thủ công. Hơn nữa bạn xem có bị bơm link xấu về không. View mình thấy dung Iclick cũng khá ok, bạn thử chuyển sang dùng cái đó xem!

10. tpoplayerone

tpoplayerone Dự bị

Thanks Received:
    1
    dạo này cũng bị dính mà chưa gỡ được, anh gồ dạo này khó quá

Share This Page