anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Bị đối thủ copy nội dung - Cách xử lý như thế nào

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi emgathoi, 22 Tháng ba 2018.

Lượt xem: 4,099

1. emgathoi

emgathoi Thành viên tích cực

Các pro cho mình hỏi, 1 tài khoản DMCA có dùng cho nhiều web được không hay mỗi web một tài khoản ạ. Mình mới đăng ký và cho lên các web của mình.

2. tmawindow

tmawindow Thành viên

Có 1 cách đơn giản để bạn tránh được bị đối thủ coppy ngay nội dung là bạn viết bài xong, ngoài việc chia sẻ mạng xã hội bạn có thể gửi sumit cho GG index ngay, khi đó đối thủ coppy bài của bạn sẽ dính spam của GG nay. Bạn vừa bảo mật được bài viết của mình mà lại loại được 1 đối thủ mạnh

3. kimkims

kimkims Banned

Nếu có thời gian thì ngồi report google bạn ơiii

4. chothuetructuyen

chothuetructuyen Dự bị

Như mình cứ viết xong là update lên google tools là xong . Có copy đi chẵng nữa thì cố gắng sao web mình các chỉ số cao hơn trong 1 thời gian ngắn thì bài viết sẽ lên cao được

5. bienpc

bienpc Dự bị

web của em cũng bị nay phát hiện ra copy từ cái khung đến cái bài viết cũng copy nguyên 100% luôn bó tay lười quá thể luôn ấy

6. longtrimkl

longtrimkl Thành viên

Mình cũng bị coppy bài viết nhưng có cái người coppy không biết gì về seo nên họ để text link của mình trong đó luôn và thế là mình có 1 site vệ tinh ngon lành chất lượng cùng nghành chất lượng

7. seovnone

seovnone Thành viên

Kiểu của bác giống thời học sinh, sinh viên. Suy nghĩ làm bài mất bao công sức thời gian mà thằng bên cạnh copy bài mình thì được 10 còn bài mình làm ra thì được 9. lý do: " nó copy lại nên trình bày đẹp và không có sửa xóa, còn bài mình thì do tính toán sai nên sửa chút ít" Vậy đó.

8. chienaa

chienaa Thành viên

thì bạn gọi điện đến đó và chửi cho sml đi bác. k tự lên ý tưởng mà đi copy của người khác à.

9. ThangPV.HR

ThangPV.HR Thành viên thân thiết

Hiện giờ có rất nhiều site mới ăn cắp gần như toàn bộ thông tin, nhưng bọn họ vẫn lên top mới kinh chứ? không hiểu hệ thống của GG hiện giờ đang có vấn đề lớn gì đó? Bản thân mình cũng bị chúng nó ăn cắp trắng trợn.
    Báo cáo là giải pháp mình chọn, nhưng cũng hên xui: https://www.google.com/webmasters/tools/spamreportform?hl=vi

10. shopmaxsuong

shopmaxsuong Thành viên

Index rồi thì cho cop thoải mái đi bác. Giờ mình thấy người người làm web, nhà nhà lập web. mà thực chất có biết seo đâu. Thuê 1 số đơn vị họ làm cho 1 cái link tinh, mình xem cho mấy ông bạn nhờ họ làm mà không chấp nhập được. Rồi bài thì cop nguyên cả trang web người ta. Bác yên tâm là những đối tượng này thường để link cho bác lắm. Còn nếu không muốn cop đơn giản thôi, thủ thuật thêm 1 chút code chống bôi đen chống ctr+u là xong.