anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Bị GG trừng phạt vì đổi title và Meta des

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi vodanhvirus, 7 Tháng bảy 2017.

Lượt xem: 9,835

1. lamheli

lamheli Dự bị

mình cũng nghĩ là nếu đã có thứ hạng nhất định thì không nên đổi title và meta. còn web mới thì coi như seo lại

2. nguyenhungmanh

nguyenhungmanh Thành viên

Mình đã đổi nhiều lần và mất hết Top (gần như thành web mới luôn)

3. hocdvautop

hocdvautop Thành viên tích cực

Hình như theo website của mình cảm nhận thì google bây giờ nó tự động lấy Des trong nội dung cho phù hợp với kết quả tìm kiếm hay sao á, chứ cái des mình nhập tay bây giờ nó không hiển thị theo ý mình nữa rùi.

4. choetboi

choetboi Dự bị

Đối tittle và des ảnh hưởng đến thứ hạng nếu tăng thì không nói làm gì tụt là điều hiển nhiên,
    Khuyên bạn nếu tụt thì bạn cứ để thêm 1 time nữa nếu nó tăng thì ok còn nếu không tăng thì đổi tiếp

vodanhvirus thích bài này.
  5. vodanhvirus

vodanhvirus Thành viên

Nghe có vẻ có lý bác ạ. Tuần tới ko lên em lại đổi cho máu.

6. Thepcm

Thepcm Dự bị

Chỉ cần bạn không đổi link bài viết thì việc đổi tiêu đề và mô tả không bị google phạt được đâu, nhưng nếu đổi thì bạn nên tối ưu nội dung cũng như từ khóa cho phù hợp và hay hơn
    Chuyên mục và trang chủ thì đổi như thế nào được bạn? Bạn có thể giải thích kỹ hơn giúp mk với được k?

Luanpcm thích bài này.
  7. hoasenvang

hoasenvang Thành viên

Ý kiến cá nhân: mình đã làm việc này 2 lần nhưng quy mộ toàn bộ URL cả site luôn, vì buộc phải upgrade source code lên bản mới, toàn bộ cấu trúc URL, title, Des, tag, SSL, Data Structure ... thay đổi hết, vì mong muốn chạy theo cho kip thời nên quyết "đập đi xây lại" thay vì khai sinh một tên mới. .... vấn đề là redirect 301 và Push google index, mình làm tốt cho cả hai vai trò trên trong vòng 2 tháng ... thứ hạng thay đổi như cóc nhảy suốt và điều duy nhất là chấp nhận. đến bây giớ nó tương đối ổn định, chia sẻ bài lên các Social và bài mới (sản phẩm kinh doanh là chính), chắc chắn một điều "Google sẽ buộc phải chấp nhận" nó không có quyền từ chối việc mình "Thẩm mỹ" cho đẹp hơn - tiện dụng hơn và hướng đến người dùng nhiều hơn

vodanhvirus thích bài này.
  8. tamanh

tamanh Thành viên

Mình cũng đang định đổi lại mấy cái này lại cho hay với nhìn cho đẹp mắt, mà nghe vậy chắc thôi quá, để như vậy luôn cho an toàn.

9. ThangPV.HR

ThangPV.HR Thành viên thân thiết

Mình đổi soành soạch, theo tiêu chí kinh doanh của mình, CHẢ SAO CẢ! thứ hạng vẫn thế.

10. hinhanhdephd

hinhanhdephd Thành viên

Có 2 chiều hướng nhé. Có lúc mình đổi title và des vẫn giữ vị trí và tăng hạng giật title lượt truy cập trang còn tăng lên nữa