anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Các bác cho mình hỏi thẻ Meta Keywords còn giá trị gì không?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi nguyenhoatnd, 1 Tháng tám 2018.

Lượt xem: 3,109

1. thamtuhoancau

thamtuhoancau Thành viên nhiệt tình

mình thấy cái Meta descreption này ngoài google nó hiển thị không chính xác như khi mình đặt ở trong bài viết trước khi xuất bản, có lẽ google hiển thị theo từ ngữ liên quan trong bài viết nhiều nhất đến từ khóa đó, tuy nhiên mình cũng viết cái Meta descreption này cho thật dễ chịu tí thì vẫn hơn

2. chaudang

chaudang Thành viên thân thiết

Ở thời điểm hiện tại vẫn còn nhưng quan trọng nội dung trong bài viết của bạn có chuẩn seo không nha. Mình luôn chú trong thẻ này vì mình có thể cho n1o hiển thị theo đúng những gì mình cần shows diễn cho khách hàng

3. hiepsideptrai

hiepsideptrai Dự bị

có mà ít thôi, thấy các công cụ seo vẫn khuyến khích có keyword, có hay không cũng k mất quá nhiều công sức thêm zô vẫn tốt mà

4. trangphucdien

trangphucdien Thành viên

Bác đã nói vậy thì viết Meta descreption chi nữa cho tốn thời gian, Công dụng của thẻ này chủ yếu là để tối ưu từ khóa, tóm tắt nội dung bạn chia sẽ để điểu hướng chính xác người dùng đến cái mà mình muốn.
    Google cũng căn cứ theo thẻ này để đánh giá xếp hạng từ khóa.
    Tuy nhiên em nhớ không nhầm thì có 1 một chuyên gia của google xác nhận rằng nếu bài viết của bạn tốt, dài, lượng thông tin gửi đến người dùng nhiều thì không nên làm thẻ meta des, sẽ bị hạn chế từ khóa đi nhiều. google sẽ tự động trích để hiển thị từ ngữ liên quan như Bác đã nói.

5. vodanhvirus

vodanhvirus Thành viên

Để ý cái meta keyword làm gì nữa bác. Tập trung vào description, title với nội dung thôi. Giờ Google nó không đánh giá cái đó nữa đâu.

6. haronsin

haronsin Thành viên nhiệt tình

Mình thì vẫn dùng nó như một thói quen từ trước tới giờ. Mình nghĩ không có tác dụng nhưng chắc không để lại hậu quả nếu bạn vẫn sử dụng nó đâu
    Cái này thấy bạn nói chuẩn này. Nhiều khi google tự nhận nội dung trong bài làm mô tả lại còn được dài lê thê chứ cứ cố tình tạo meta des dài hoặc đủ nhưng khi show kết quả tìm kiếm lại có 1 tý tẹo