anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Cách chọn site tốt để đi link

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi tdhcom, 23 Tháng bảy 2018.

Lượt xem: 20,448

1. nguoi_dep_tap_seo

nguoi_dep_tap_seo Thành viên tích cực

Cảm ơn bạ nhiều nhiều! hihi chúc bạn thành công trong việc seo từ khóa của mình nhé! :)

2. maychunhanh

maychunhanh Thành viên

Theo e bác nào có dự trù kinh phí cho marketing thì nên chạy mớm ads sẽ tốt hơn nhiều. Giờ là thời điểm gg hớp hớp của chúng ta rồi

3. tranhuutam

tranhuutam Thành viên

Bác, e thấy nếu đặt trên mấy forum nước ngoài mà ko chăm sóc, hay ko cùng lĩnh vực thì cũng đâu tốt đâu hả bác

4. emgathoi

emgathoi Thành viên tích cực

Mời bác đọc bài: https://forum.idichvuseo.com/threads/phuong-phap-tang-da-pa-nhanh-chong-cho-website.48275/
    Nhớ đọc câu cuối của bác thớt nhé ko lại nhầm là bác ý cố tình spam để tăng DA, PA. Bác ý đang cố gắng chứng minh DA, PA spam lên được và không thần thánh như nhiều người nghĩ.

Đây là cmt đầu tiên của em ở topic này

tdhcom thích bài này.
  5. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

DA PA nó chỉ là một trong những chỉ số để đánh giá chất lượng site, qua đó đánh giá chất lượng backlink, không phải là tất cả, đánh giá tổng thể chất lượng backlink cần kết hợp nhiều yếu tố: DA, PA, TF CF, tuổi thọ domain, số lượng index của site đó, mức độ phổ biến của site đó, những từ khóa cạnh tranh lên top, lượng backlink từ các site uy tín trỏ về, và đặc biệt là chất lượng nội dung của site đó
    Như mình đã nói trong nhiều comment trước đây, một số trường hợp DA PA cao chưa hẳn đã là site chất lượng
    Yếu tố quan trọng nhất để đánh giá chất lượng backlink đó chính là chất lượng nội dung site đó, điều này mình đã có đề cập trong nhiều bài viết trước đây của mình bạn có thể đọc lại điể kiểm chứng
    DA PA, TF, CF, PR, thậm chí là traffic, có 2 loại "xịn" và "ảo", nhưng riêng với chất lượng nội dung thì không thể ảo được, đó là lý do tại sao nội dung cùng với backlink là côt lõi của seo chứ ko phải là traffic hay bất kỳ yếu tố nào khác
    Nếu bạn cho rằng việc bơm link nhiều sẽ giúp site tăng DA PA thì bạn có thể áp dụng với chính site của bạn (nếu bạn tự tin rằng điều đó đúng và bạn làm đúng)

6. Elmartlighting

Elmartlighting Dự bị

ai trên này có làm về thiết bị điện, đèn trang trí chiếu sáng trao đổi backlink với mình. điện nước các kiểu, không thì thi công công trình xây dựng

tdhcom thích bài này.
  7. tdhcom

đánh giá chất lượng backlink bạn cần kết hợp cả việc quan sát chất lượng site đó, lượng từ khóa cạnh tranh lên top, mức độ phổ biến của ste đó lẫn các chỉ số
    những chỉ số như DA PA, TF CF hay PR, DR, Spamcore...bạn chỉ cần search google, sẽ có rất nhiều site đánh giá
    nhưng để đánh giá chất lượng nội dung thì bạn cân có sự quan sát đánh giá bằng đầu óc

8. conghop

conghop Thành viên

Ad so sánh như vậy là không đúng lắm đâu, seo và adwords luôn có sự song hành, cái nọ bổ sung cho cái kia nên mình nghĩ 2 cái là song hành không cái nào là cơm và cũng không cái nào là mì

tdhcom thích bài này.
  9. tdhcom

Ads là ngắn hạn chạy theo thời vụ giai đoạn thôi, bạn chay cả năm cũng được nhưng liệu bạn sẽ chạy được bao nhiêu năm? hay chạy được 1 năm thì hết vốn?

10. microbbs

microbbs Thành viên tích cực

Công việc seo của em không có team mạnh mỗi người phải chịu trách nhiệm cho 1 vài cái do vậy không có thời gian dành cho việc chăm sóc bài viết trên diễn đàn để kiếm backlink. Vì thế e cũng hay tập trung cho các website dạng bookmark từ nước ngoài để kiếm backlink chất lượng và nhanh chóng, như vậy có ổn không bác ơi

tdhcom thích bài này.