anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Cách chọn site tốt để đi link

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi tdhcom, 23 Tháng bảy 2018.

Lượt xem: 20,448

1. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

DA PA chỉ đúng khi kết hợp với chất lượng nội dung site đó, mức độ nổi tiếng của site đó...
    một số site mới tinh mua lại domain có DA PA cao, khi đó DA PA ko còn chính xác nữa

2. conghop

conghop Thành viên

mình cũng hay đi link trên bookmark, nhiều trang bookmark ngon lắm bạn ơi
    bạn có thêm trang nào ngon thì share mình với

3. TangoApps

TangoApps Thành viên

@tdhcom : À ! Đúng là có độ vệnh giữa Anh mỗi ngày đi bán hàng với anh chỉ cắm đầu làm kỹ thuật nhỉ ! Kỹ thuật chỉ dành cho Bạn thôi còn khách hàng để mình đi tìm, chúng ta không thuộc về nhau rồi ! Tiêu chí là của mình lựa chọn rồi đặt ra, rồi mình làm, có khách hàng mình hưởng, sai mình chịu hihi!

tdhcom thích bài này.
  4. tdhcom

tranh luận cũng chỉ để làm sáng tỏ hơn vấn đề thôi mà bạn, không cần nặng nề ăn thua quá
    nếu bạn cảm thấy điều mà bạn nghĩ là đúng thì bạn cứ áp dụng
    "kinh nghiệm" là thứ mà chúng ta phải trả 1 cái già nào đó, chứ kinh nghiệm hoàn toàn không phải là từ trên trời rơi xuống

5. foker

foker Thành viên

theo mình bác đi một ngày 20 link là được, chọn site chất lượng đi link, các link trỏ về không giống nhau thì sẽ không bị đánh giá là spam đâu bác

tdhcom thích bài này.
  6. mayhantanthanh

mayhantanthanh Dự bị

Bác nào có danh sách diễn đàn nào đi link chất lương không, có thể share cho em được không ạ. Web mới mất sạch backlink khổ quá

tdhcom thích bài này.
  7. kangnamsupper

kangnamsupper Dự bị

Theo mình biết thì thang điểm của DR PA từ 0-100 thì . 100 sẽ là chất lượng nhất nhưng bạn ko thể đặt được backlink tại những trang có PA cao như thế vậy tự đặt cho mình mức điểm trung bình hoặc khá để đi nhé.
    Bạn nói đúng. Công sức họ lao động mà có thì ko lẽ nào đi cho không điều kiện. Ít tiền thì dùng sức mà sức ít thì bỏ tiền.
    Bạn nói đúng. Công sức họ lao động mà có thì ko lẽ nào đi cho không điều kiê
    Site DA>50 bác kiếm đâu mà đi cả ngày ghê vậy. E nghĩ thường những trang như thế khó mà có thể đặt được BL
    Bạn nói đúng. Công sức họ lao động mà có thì ko lẽ nào đi cho không điều kiê
    Site DA>50 bác kiếm đâu mà đi cả ngày ghê vậy. E nghĩ thường những trang như
    Theo mình được biết thì Over Anchor Text tức là bạn đã đặt backlink vào Exact match anchor - từ khóa chính xác với tỷ lệ quá nhiều nên có thể sẽ bị phạt.
    Mình có tìm hiểu được cách tối ưu hóa anchor text bên Gotch Seo như sau;
    - Branded anchor text - Tên thương hiệu (70%)
    - Naked link - link trần (20%)
    - Generic archor text (5%)
    tại đây, clik here, website
    - LSI, Partial match, Titel anchor - từ khóa dài (5%)
    thiết kế topaz mansion, vị trí topaz mansion, giá bán topaz mansion quan 9...
    - Exact match anchor - từ khóa chính xác (<2%)

8. luuvanmanhhatay

luuvanmanhhatay Thành viên

Điều này lại càng khó khăn cho anh em seo kiếm được 1 trang đặt backlink đã khó mà giờ kiếm được cái trang đăt backlink chất lượng lại càng nan giải?

tdhcom thích bài này.
  9. tdhcom

khó thì không phải là khó, quan trọng là bạn cần cẩn thân quan sát, cứ site nào chất lượng nội dung tốt, nội dung đặc sắc và bài viết cập nhật thường xuyên, ít spam...là có thể đặt link

10. nguyenvietcuong

nguyenvietcuong Thành viên

bạn nên check tuổi thọ domain của site nhé, site nào có tuổi thọ 4-6 năm trở lên thì đi link trên đó ít die lắm