anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Cách chọn site tốt để đi link

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by tdhcom, Jul 23, 2018.

Lượt xem: 20,448

1. mypage

mypage Thành viên

Thanks Received:
    36
    mình đang làm về thiết kế web ai có có thể trao đổi với mình được không, từ khóa mình 2 tháng rồi chưa lên

2. starfire

starfire Thành viên

Thanks Received:
    15
    giờ site đặt backlink càng ngày càng hiếm, đã hiếm rồi mà nhiều website từ dofflow giờ nó đổi sang nofollow quá chán. Giờ toàn backlink mấy trang rao vặt

3. tinhsaokim

tinhsaokim Thành viên

Thanks Received:
    14
    Trong thời buổi mà GG coi trọng UX, Tín hiểu mạng xã hội cũng quan trọng không kém thì backlink chỉ mang 1 ý nghĩa nào đó, không còn quyết định việc lên xuống như vài năm trước nữa, bên cạnh đó thì việc nhiều diễn đàn có điểm DA cao đều die, thì cứ gom tiền tự đầu tư, tự chăm từ 10 đến 15 site cũng như đầu tư content thì hoàn toàn có khả năng tranh top.
    Gắn link kiểu đó cũng được bác nhé, mua link ở những trang báo, diễn đàn có bài viết liên quan tới dịch vụ thì đều chất cả, có thể không đem lại traffic thực tế những điểm DA của web sẽ được nâng lên.

4. Tranmycuu

Tranmycuu Thành viên

Thanks Received:
    77
    "không còn quyết định việc lên xuống như vài năm trước nữa" .... :-? trước là số lượng, giờ là chất lượng sao lại ko quyết định ?

5. tinhsaokim

tinhsaokim Thành viên

Thanks Received:
    14
    Gắn link kiểu đó cũng được bác nhé, mua link ở những trang báo, diễn đàn có bài viết liên quan tới dịch vụ thì đều chất cả, có thể không đem lại traffic thực tế những điểm DA của web sẽ được na
    Đương nhiên là nói không cần thì hoàn toàn không phải, giờ 1 vài bên như RSEO, hay SEO công hưởng cũng đang làm theo kiểu SEO k backlink, chỉ với vài bài có thể lên top khá nhanh, bạn có thể follow để theo dõi, xu thế SEO theo cảm nhận của mình thời điểm này thì chú trọng UX, Traffic, tăng Direct cho domailn để lên top. Back link thì k cần quá nhiều như xưa nữa, 1 vài site chủ đạo có đầu tư là đc.

6. Tranmycuu

Tranmycuu Thành viên

Thanks Received:
    77
    đã xem qua, vẫn có link chứ ko phải ko có, quan trọng là link đó đổ về chất lượng ra sao nữa 1 link duy nhất nhưng traffic 90% từ đó về + kèm các yếu tố khác, giờ ông vào lại cái web trong clip check xem bn link :))

7. tinhsaokim

tinhsaokim Thành viên

Thanks Received:
    14
    Thì như em nói đó, không phải không cần, nếu Link đủ mạnh từ 1 trang báo chất lượng chẳng hạn thì đương nhiên tốt rồi, nhưng cũng sẽ gặp 1 vấn đề nếu đó là 1 domain mới, mà bắt link và có lượng traffic đổ về lớn bất thường chắc chắn GG sẽ nghĩ là thao túng thứ hạng, ý em muốn nói ở đây là SEO Tăng tương tác UX và lấy tín hiệu mạng xã hội là chủ đạo, backlink giờ không quyết định việc web lên hay xuống thứ hạng nữa.

8. ChoVayTienNhanh

ChoVayTienNhanh Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    88
    Vâng dù Backlink như chủ thớt nói thật khó kiếm nhưng khi đầu từ vào link chất lượng thì đường về cả từ khóa là rất nhanh kể cả ngành mình còn kiếm tí chút từ rao vặt nữa là vừa đa dạng đấy ạ!

9. nguyenvietcuong

nguyenvietcuong Thành viên

Thanks Received:
    67
    over anchortext có phải là đặt quá nhiều text ko bạn
    như vậy nguy cơ bị phạt cao phải không bạn

10. dhbinh

dhbinh Thành viên

Thanks Received:
    33
    Ý của bác sao nó mâu thuẫn vậy? Theo như bác backlink bây giờ không quyết định việc web lên xuống thứ hạng nữa thì bác đi link để làm gì?

Share This Page