anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Cách mình đã tối ưu tốc độ load cho Wordpress

Thảo luận trong 'Thủ thuật SEO' bắt đầu bởi Kệ Nẫu, 23 Tháng tám 2016.

Lượt xem: 17,089

1. Kệ Nẫu

Kệ Nẫu Thành viên

Bạn thử phần mình chỉ đi, ít gì cũng lên được 78 đến 80 đó, còn cao hay không do bạn thôi. Lưu ý cái này có thể đc 100/100 nha. Như bạn bên trang đầu nói đó bạn.

Phần css có cleancss nén code cho bạn rồi đó bạn. @@

Gzip với cache kia bỏ vào htaccess + cái đoạn javascript kia là cấu trúc của nó thôi bạn.

Cảm ơn bạn, Cái này bạn chỉ cần làm từ trên xuống là được, ví dụ bạn không rõ cách cài EWWW như thế nào thì cứ gõ google "How to use ewww image optimizer setting" là có chi tiết hết nha bạn. :)

fongstt thích bài này.
  2. Letitgo

Letitgo Banned

E cũng có một đoạn mã code khác đăng vào mỗi cuối sản phẩm hoặc bài viết để tốc độ load khi xem trên wordpress nhanh hơn nhưng mất nhiều thời gian trong việc cop và chỉnh sửa theo từng bài viết. Đọc này em còn thấy hoang mang hơn

3. fptbaoloc

fptbaoloc Thành viên

90/100 thật là pro tiện cho mình hỏi có bác nào biết tối ưu thẻ h1 của wp không

Kệ Nẫu thích bài này.
  4. diemhuongnguyen

diemhuongnguyen Dự bị

thiếu cái minify html thằng google cũng khuyến cáo cái này, mình làm theo page speed

Kệ Nẫu thích bài này.
  5. Kệ Nẫu

Kệ Nẫu Thành viên

Mỗi người làm có 1 cách tối ưu thẻ H1 theo cách của họ, nhưng nhìn chung thường thì dùng H1 là title hoặc là thẻ mô tả thông tin trang trên phần Header, hay H1 là title page nào đó nha.

Hi, thay vì dùng minify mình dùng cleancss để nén lại đó bạn. bạn dùng cái nào cảm thấy tốt thì làm được hết nha.

6. diemhuongnguyen

diemhuongnguyen Dự bị

minify html nó giúp tối ưu html theo 1 hàng khi ctrl + u

mình không thể tối ưu được cái javascrip toàn bị lỗi này

Eliminate render-blocking JavaScript and CSS in above-the-fold content
    Your page has 2 blocking script resources and 23 blocking CSS resources. This causes a delay in rendering your page.
    None of the above-the-fold content on your page could be rendered without waiting for the following resources to load. Try to defer or asynchronously load blocking resources, or inline the critical portions of those resources directly in the HTML.
    không biết sử dụng plugin này được không https://wordpress. org/plugins/above-the-fold-optimization/

Kệ Nẫu thích bài này.
  7. Vuonglq

Vuonglq Thành viên

Tương đối đầy đủ thông tin nhưng nếu bạn làm video để hướng dẫn thì hay hơn rất nhiều, vì có những member mới đọc vào sẽ khó hiểu.

8. Kệ Nẫu

Kệ Nẫu Thành viên

Bạn xem lại chắc là trên website bạn đang bị sung đột plugins nào đó rồi, thử tắt hết, sau đó mở minify rồi lần lượt các plugins khác xem sao. Trước giờ mình toàn để ai xem gì xem thôi ko xài minify.
    Plugins above the fold optimization trước giờ mình không dùng, bạn có thể sử dụng rồi tự đánh giá về chất lượng nó đem lại thôi.

Last edited: 24 Tháng tám 2016
  9. caoxilu

caoxilu Thành viên

Bài viết của bạn khá đầy đủ và chi tiết. Mình xin góp ý thêm Speed Booster Pack, plugin này khá tốt cho việc tối ưu tốc độ load site.

10. Vuonglq

Vuonglq Thành viên

mình nghỉ cách này củng chỉ cái thiện được chút ít thôi, muốn mạnh nhanh thật sự thì tăng băng thông Hotsting và dữ liệu web phải nhẹ thì mới nhanh được.

Kệ Nẫu thích bài này.