anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Cách Sống Chung Với Penguin 4.0 Realtime

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by baolam, Oct 20, 2016.

Lượt xem: 12,303

1. thuonganvien

thuonganvien Thành viên tích cực

Thanks Received:
    75
    Mình có thắc mắc bấy lâu này là việc website mình bị penguin 4.0 Realtime đánh giá thấp những liên kết kém chất lượng và giảm thứ hạng từ khóa của 1 page nào đó sẽ ko có thông báo gì trong websmaster mà chỉ có nhận biết bằng việc từ khóa tụt thôi phải không ạ

2. thaovan

thaovan Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    180
    Mình nghĩ nó sẽ đánh giá cao các trang web có nhiều lượt View, nhiều Link nhiều chia sẻ mà ít view là chết ngay với nó .

3. thanhlybanghevanphongmoi

Thanks Received:
    14
    mình thấy trang thanhlybanghevanphong,com ít link mà vẫn top 1 với từ khóa thanh lý bàn ghế văn phòng đó

4. thanggreen

thanggreen Dự bị

Thanks Received:
    5
    Hiện tại thì cách làm như bác là hiểu quả nhất. Nhưng đó là đối với trang web đã có sử chất lượng trước đó lên nó dễ quay về hơn còn đối với web chưa chất lượng thì chỉ có 1 đi không trở lại.

5. hocdvautop

hocdvautop Thành viên tích cực

Thanks Received:
    39
    Mình thấy việc chọn lọc và loại bỏ mấy link chất lượng kém thì hơi bị phê á chứ. Thêm link thì dễ hơn xóa link mà

6. adslviettel

adslviettel Thành viên

Thanks Received:
    14
    Xây từ dựng backlink chậm mà chắc và viết bài chất lượng vào thời điểm bh dc k nhỉ. GG tháng 9 nào cũng có biens động xong là k thấy nữa thì phải

7. baolam

baolam Thành viên

Thanks Received:
    30
    chính xác rồi bạn, bây giờ thậm chí phạt theo từ khóa, cùng 1 page nhưng có từ lên từ xuống là chuyện bình thường do đó giờ để phát hiện ra mình có bi phạt hay không chỉ có cách là check từ khóa thôi

8. thuoctritieuchay

thuoctritieuchay Thành viên

Thanks Received:
    14
    Mình nghĩ viết Nội dung cũng như ăn cơm vậy, vừa an toàn vừa tốt cho từ khóa, trước đây mình cũng dành nhiều thời gian cho đi link và kiếm backlink từ các diễn đàn, nhưng từ đợt penguin cập nhật mình sợ luôn rồi, chả dám chèn nhiều backlink ở các diễn đàn nữa, cái nào chất thì chèn không thì tập trung viết bài trên site chính

9. skyonline

skyonline Thành viên

Thanks Received:
    21
    Cách này mình cũng đã thử nhưng vẫn chưa thấy thăng hạng mà chỉ toàn tụt cho từ chính, chẳng hiểu sao nữa. Vấn đề đi từ khóa dài và kiếm view cho nó thì cái đó là bình thường ai cũng làm vậy, giờ penguin áp dụng tiếp thì ko ổn. Giờ theo mình thì viết bài onpage share facebook kiếm view, đi link cho toàn bộ bài viết hỗ trợ trên web chính ko hướng từ khóa mà chỉ là cho các bài viết vệ tinh hỗ trợ nó có thêm sức mạnh thì lúc đấy từ khóa chính sẽ tự lên.

10. thuonganvien

thuonganvien Thành viên tích cực

Thanks Received:
    75
    Bạn nêu ra một số tiêu chí được coi là backlink chất lượng và backlink không chất lượng để mình tham khảo được không ạ

Share This Page