anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Cách tạo Site vệ tinh cho website?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi capquanghp, 30 Tháng tám 2016.

Lượt xem: 8,045

1. hugedoc

hugedoc Thành viên tích cực

Trên mạng hướng dẫn đầy ra, bạn cứ làm theo là được mà, chứ mấy bạn ở đây sao chỉ các bước được

2. thaovan

thaovan Thành viên thân thiết

Nếu chưa biết cách lập Blogger, bạn nên xem video 26 -27 của anh Nguyễn Hữu Lam có hướng dẫn cụ thể nhé .
    Mã:
    https://www.youtube.com/watch?v=zAXaX9Ai8iI

3. nguyenhaibang

nguyenhaibang Thành viên

Spam theo nghĩa là 1 gmail tạo ra quá nhiều blog, nếu các blog có cùng nội dung là bị đánh giá thấp rồi.
    Còn 1 gmail thì có thể tạo hàng trăm cái blog nhưng seo thì chỉ 1 mail 1 blog thôi

4. datvnpt

datvnpt Thành viên thân thiết

giờ làm gì có mấy ng làm blog nữa đâu bác. tác dụng không cao, bây giờ làm site vệ tinh bác đầu tư tên miền và hosting nhé .

1 gmail bác có thể tạo được rất nhiều blogger mà không bị gg báo spam nhé . và chưa có nghiên cứu nào bảo như thế spam ạ

5. nguyenhaibang

nguyenhaibang Thành viên

B lại chém, bạn thử lên diễn đàn hỏi xem hiện tại có những ai đang làm blog nào. có thể bạn có điều kiện thì mua tên miền và hostting, nhưng seoer bình thường và đi làm công ty có trách nhiệm riêng đẩy từ khóa thì lấy đâu ra tiền mà mua, quan trọng là từ khóa họ vẫn lên bình thường tốt là được
    Còn gmail mà bạn tạo ta độ chục cái blog mà seo cho 1 site chính có phải là spam không. những người mới họ không biết nên tạo bừa đi rồi đến lúc 1 cái đi là cả đám theo luôn, hầu như các seoer luôn tư vấn chỉ tạo 1 blog trên 1 gmail thôi

6. datvnpt

bác sai đấy . em làm 1 gmail tới 15 blogger chưa thấy báo spam bác ơi. còn blogger giờ chặn hết bác vào thì cũng ko có tác dụng đâu bác.

Letitgo and nguyenhaibang like this.
  7. Letitgo

Letitgo Banned

Mình tưởng chỉ tạo được tối đa 5 bloger trên một mail. Lấy đâu ra chục cái hay 15 cái nhiều dữ vậy?

Mr-Giang thích bài này.
  8. datvnpt

bác chắc bịp em à . bác cứ tạo đi 1 ngày nó cho bác tạo 3 - 5 cái thôi . bác để hôm sau bác tạo tiếp

của em đây bác . chung 1 gmail mới chỉ có 12 blogger thôi bác

Letitgo thích bài này.
  9. solobico

solobico Thành viên

Vậy bánh xe và kim tự tháp cái nào ok hơn vậy bác.

10. Mr-Giang

Mr-Giang Thành viên

cho tớ hỏi. nội dung để bạn viết cho mổi blog vệ tinh là copy rồi nghi nguồn hay phải tự viết hoàn toàn thế.

thông thường mình có thể tạo thoải mái, nếu nhiều blog trong 1 gmail thì mỗi cái liên quan đến 1 chủ đề thì được còn tất cả điều trỏ về 1 site chính thì sớm muộn cũng sẽ đánh là spam.
    trong trường hợp này có thể chấp nhận nè: 15 site chuyên về SEO trong đó mỗi bài viết đi link với nine ngoài và site chính tỉ lệ là 1/2 or 1/1 là ổn. nhưng cũng chưa phải là ổn lắm. nếu gg thay đổi thuật toán thì cũng chết dần chết mòn ah.
    nói chung mỗi cái nên 1 và chỉ 1 là tốt nhất gg có thay đổi thuật toán bao nhiêu lần đi nữa cũng không bắt lỗi được mình.