anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Cách viết nội dung hay cho người không giỏi văn

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi tdhcom, 17 Tháng bảy 2017.

Lượt xem: 14,153

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. taigamefc_com

taigamefc_com Thành viên tích cực

Nhớ lại hồi xưa khi đi học mình dỡ văn kinh khủng ghét viết văn bây giờ làm seo phải tập viết bài seo thôi bởi vậy ghét của nào trời trao cái đó.

tdhcom thích bài này.
  2. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

mình nói thật dễ nhất là viết nội dung, làm seo không có khả năng tự viết nội dung mình nghĩ là người đó ko thích hợp để làm nghề seo và nên chuyển nghề
    Panda cũng như Penguin sẽ cập nhật liên tục các phiên bản copy dần dần rất khó sống, bạn có thể copy 10-15% cũng được, 85-90% tự viết vẫn OK, vấn đề là tỷ lệ copy ít thôi và tỷ lệ tự viết phải là chủ đạo

3. vemaybayairasia

vemaybayairasia Thành viên

Đúng. phải dành thời gian để xem lại và chỉnh sửa đó, vì nhiều lúc đọc lại thấy sai chính tả hoặc câu văn không hợp lý. Lúc mới làm seo mình thấy viết bài khó quá và dễ bị nản. Nhưng riết rồi quen với việc viết nội dụng, nhiều khi chỉ thích ngồi viết thôi nhất là các thông tin giới thiệu về sản phẩm. Nếu ngày nào bí quá không nghĩ ra thì google thôi, rồi sửa lại.

tdhcom thích bài này.
  4. duyhung

duyhung Thành viên tích cực

Mình cũng chảng biết viết, nhưng mà dựa vào bài viết của người khác để viết thành bài của mình thì mình lại viết được, thế nên bài nào dễ dễ thì nên dựa vào bài trên mạng và viết lời của mình khác đi là được, vẫn không trùng nội dung

tdhcom thích bài này.
  5. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

viết nội dung thực ra ko khó, dù ko có khiếu văn cũng viết được, hãy cứ nghĩ nếu bạn làm được thì nhất định bạn sẽ làm được
    và thực ra mình có rất nhiều bài gợi ý cho các bạn cách viết nội dung hay, các bạn đọc lại nhé

6. navanhanoi

navanhanoi Dự bị

nghe thấy kỳ ký ! theo mình thì giỏi hay không là do mình chứ internet đầy rồi thao khảo , sào sáo lại là ra nồi nẩu ngon =)):))

7. violetpt

violetpt Thành viên

biết rõ sản phẩm là một lợi thế, vì biết rõ mình làm cái gì bán cái gì? cung cấp cấp gì? lợi ích là gì, đó là những thứ khách cần không cần hoa mỹ này kia, viết lòng vòng cho đủ chữ mà khách đọc ko hiểu mình viết về cái gì thì mệt lắm, site cty cũ mình hơn 1000 tin mà chả có tý giá trị nào, site ko lên nổi

8. minhducxnk

minhducxnk Dự bị

méo có năng khiếu thì đào đâu ra chữ mà viết thớt ơi. Mỗi lần lên máy là y như rằng bi sắc bí luôn :((

9. emgathoi

emgathoi Thành viên tích cực

Thực sự mình rất thích kiểu viết chân thực mà chi tiết, khi người đọc đọc sẽ có cảm giác gần gũi. Cả những đoạn điều hướng người dùng trên web cũng vậy. Khi mình viết 1 cách tự nhiên thì người dùng cũng rất tự nhiên mà kích vào những bài tiếp theo.

vemaybayairasia thích bài này.
  10. haronsin

haronsin Thành viên nhiệt tình

Trước cũng làm mảng của bạn, công nhận là khó viết vì mình không am hiểu kỹ thuật âm thanh rồi thiết bị nên hầu như toàn là ăn cắp là chủ yếu

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.