anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Cách viết title chuẩn theo tiêu chuẩn google

Thảo luận trong 'Kiến thức Onpages' bắt đầu bởi vuongnam, 15 Tháng tám 2015.

Lượt xem: 11,268

1. sincexuka

sincexuka Thành viên

4 (độ dài từ khóa) x 2 (số lần xuất hiện) x 100 / 10 (tiêu đề có 10 từ) = 80% thỏa ^^ công thức ỏ đau đây

2. hnthuong

hnthuong Thành viên tích cực

Mình thì chỉ cho xuất hiện 1 lần, đặt làm sao kích thích người nghe click, chứ chẳng bao giờ tính toán :D

3. thaovan

thaovan Thành viên thân thiết

Từ khóa có thể lặp lại 2 lần trong title bạn ạ. Nhưng điều quan trọng nhất là viết sao Title của bạn nổi bật nhất ( Mình hay viết hoa tất cả các chữ cái đầu trong title, hoặc thêm số liệu, hoặc thêm kêu gọi hành động : Click ngay, xem thêm, xem ngay ...)

4. bancayxaygame

bancayxaygame Thành viên tích cực

một ý tưởng giúp chúng ta có được cách viết title tốt hơn và hiệu quả hơn.

5. ninhbinhqueme

ninhbinhqueme Thành viên

Bài viết của bạn có chút chưa được chính xác. Lúc đọc title bài viết mình cứ nghĩ sẽ có gì đó hay ho để học viết Title nhưng lại hòa toàn khác. Dựa theo công thức của bạn thì nó như dập khuôn, spam từ khóa, ít kí tự, câu cụt ý... thì khó mà hấp dẫn anh Google chứ đừng nói đến người đọc. Mình thì viết theo theo cách là tiêu đề chứa từ khóa+ độ dài bao nhiêu kí tự theo tiêu chuẩn và chèn từ khóa sao cho tự nhiên nhất.

6. minhhaidd

minhhaidd Thành viên

Viết title như b nghe rất là chuyên nghiệp vì có cả công thức tính cho môi lần viết bài nữa cơ mà. Cá nhân e thì nhét key vào title một lần thôi.

7. lyhongthe

lyhongthe Thành viên nhiệt tình

chào bạn, mình đang seo blogspot có tiêu đề: MUA BÁN CHO THUÊ CONTAINER. HOTLINE: 0907.820.748.
    giờ mình muốn đổi lại title cho nó sát với sản phẩm hơn: MUA BÁN CHO THUÊ CONTAINER KHO, CONTAINER VĂN PHÒNG, CONTAINER LẠNH
    Như vậy không biết có nên không nhỉ, có ảnh hưởng tiêu cực gì tới kết quả seo trước đó ko?

8. anhtiennguyen

anhtiennguyen Thành viên

Việc đặt title x2 từ khóa thấy giống spam quá mà người đọc cũng ko thích. Title theo tớ chỉ cần chứa từ khóa dài là ổn.