anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Cần bán website Sức khỏe, Gym, Dinh dưỡng - Traffic tốt

Thảo luận trong 'Đấu giá từ khóa' bắt đầu bởi caokhanh, 17 Tháng bảy 2019.

Lượt xem: 798

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. KimiRunner

KimiRunner Thành viên

thật sự là vậy. Sau khi check site chủ thớt, due diligence xong xuôi thì cái vướng nhất là tên domain. Nó vướng phải 2 cái là đuôi .co, cái thứ 2 là Brand này thì có brandable nhưng nó khá khó nhớ/đọc/viết cho phía khách hàng. Có thể redirect về brand mới nhưng nó lại vướng... thêm 1 cái là domain này đang được redirect từ 1 domain vn khác nữa :) Nếu redirect nhiều vậy thì mất juice rất nhiều.

Nên mua về làm site chính để kinh doanh thì phải rebrand khá tốn kém, mà làm vệ tinh thì hơi phí, để làm affiliate thì khả năng exit không cao lắm.

Ngoài ra các thứ như link profile và cấu trúc onsite khá tốt rồi. Có bạn gì ở trên nói DA PA thì chưa đúng lắm, vì mấy cái metric 3rd party đó vô dụng vãi chè. Chỉ gà mới nhìn vào mấy cái chỉ số đó thôi. Còn vì sao nó vô dụng thì không tiện comment trong topic này vì không liên quan lắm.

Chúc chủ thớt nhanh đi, mình cũng muốn mua cho thằng em ở nhà bán đồ gym vì nó làm PT mới nghỉ việc nhưng vướng mấy cái mình nói ở trên nên cũng hơi tiếc.

2. caokhanh

caokhanh Dự bị

Chào bác rất cảm ơn bác đã quan tâm. Về domain thì em đồng ý vì quan diem tuỳ người, còn domain .Vn thì cái đó cũng là của em luôn bác ạ, và quá trình em dùng domain đó có trục trặc về ý tưởng chung nên phải đổi domain mà khi dùng nó không đi link gì nhiều chỉ vài blog comment, chỉ thực sực build thêm link khi chuyển qua domain mới, và thực sự em cũng không đầu tư quá nhiều về link, thứ em đầu tư chủ yếu là content, nên em nghĩ không ảnh hưởng quá nhiều về link juice.
    Rất cảm ơn những góp ý thiện chí của bác!

3. lelamvan

lelamvan Thành viên nhiệt tình

Bạn check nhầm từ khóa ở Mỹ rồi :D ! Chọn sang lá cờ Việt Nam đi!

Các file đính kèm:

Kích thước:
      63.1 KB
      Đọc:
      25
    laongoandong thích bài này.
  4. caokhanh

caokhanh Dự bị

Khổ ghê bác ạ :D

5. lelamvan

:D Khổ thật đó~ :-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-"

6. laongoandong

laongoandong Thành viên tích cực

Đúng là mình chưa chọn cờ vn, nhưng cũng toàn từ với lượt search thấp ý :( Nói chung giá 30 củ là chat. Thật sự là vậy bác ạ

7. lelamvan

Nói thật, nếu mình mua chắc cũng mua tầm 10 củ trở xuống thôi, traffic có 500 theo thống kê của ahrefs!

8. caokhanh

caokhanh Dự bị

Thực sực nếu mục đích bác mua về làm PBN, hoặc làm trang tin tức thì với traffic đó là thấp, nhưng nói về giá trị lâu để sử dụng cho một shop hoặc bán hàng online thì giá trị nó lại khác bác ạ.

9. moilapnghiep

moilapnghiep Thành viên

nói chung tên miền bây giờ chỉ cần có đuôi chấm com hay chấm vn là đẹp ngất ngấy say đắm rồi

10. vanhuypy

vanhuypy Thành viên

;;), cho em hỏi 1 chút không liên quan, bác đang dùng Theme gì vậy.
    (cmt thêm cho đủ số lượng, nhưng mãi ko đủ, đúng là khổ)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.