anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Cần hỗ trợ: Website mới nhưng bị facebook chặn

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi mr.rambovn, 2 Tháng tư 2020.

Lượt xem: 452

1. mr.rambovn

mr.rambovn Thành viên

cảm ơn bác, em cũng đang tìm mấy nhóm rồi mà không thấy ai pm lại cả. có vẻ vụ gỡ chặn link là khó

2. Tranmycuu

Tranmycuu Thành viên

chặn có nhiều loại, thường chặn cơ bản spam thì thấy 700-1tr/ còn chặn do nội dung thì tầm 1m5 - 3m, còn chặn do sai policy thì giá cũng hên xui lắm. Cứ vô mấy group chuyên dịch vụ fb mà hỏi, bảo nó làm đc thì thanh toán sau, chứ đừng trả trước

mr.rambovn thích bài này.
  3. mr.rambovn

mr.rambovn Thành viên

Chuẩn rồi bác ạ, em vừa tìm chỗ làm vụ entity social và kèm theo gỡ facebook luôn mà chưa thấy gì

4. Tranmycuu

Tranmycuu Thành viên

nếu triển khai thì mất 3-5 ngày tùy thuộc cách entity và list social nhưng nếu làm đúng thì đảm bảo đc. Con chữ ký e cũng là tự test hồi xưa đấy chứ mấy mảng 18+ này fb nó chặn sạch :))

5. mr.rambovn

mr.rambovn Thành viên

bác có làm dịch vụ entity và link social ạ

6. Tranmycuu

Tranmycuu Thành viên

entity tùy site code hay wp, wp thì nhận, code thì tùy ngôn ngữ, rồi tùy loại schema và nội dung site nữa. Entity để hỗ trợ seo thì mình nhận còn entity để kháng fb thì mình chỉ thôi vì mình áp dụng và test 2 lần trên fanpage của mình thì đc, chưa thử qua các loại fanpage khác hay cũng ko chắc tos bác dính có khác e hay không

7. maimaihoang

maimaihoang Thành viên thân thiết

Lỗi này trước mình hay bị lắm, gửi kháng cáo mất hơn tháng thấy mới được, mà đâu có gửi 1 lần là xong đâu. Chẳng hiểu anh FB tính thuật toán kiểu gì, domain mới toàn dính.

8. mr.rambovn

mr.rambovn Thành viên

bác add zalo em trao đổi nhé, 0915862567 hoặc cho em số

9. leemincool

leemincool Thành viên nhiệt tình

Xóa mấy cái bài viết nghi ngờ vi phạm Facebook đi rồi dùng nhiều acc fb khác kháng nghị nhé

10. mr.rambovn

mr.rambovn Thành viên

web em làm nội dung từ đầu bác ạ, tên miền em mua mới nhưng có vẻ trước đó đã bị facebook chặn rồi