anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Cẩn thận khi đi link blogspost.

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi ngocthanh, 22 Tháng ba 2014.

Lượt xem: 7,187

1. unipromo

unipromo Thành viên

Giờ càng ngày google càng khó mà, :(

2. tinhwrl

tinhwrl Thành viên

mỗi sai chỉ mới khoảng hơn 100 bài viết thì lấy đâu ra tận hơn 7k link nhỉ? bác check lại xem?

3. ngocthanh

ngocthanh Thành viên nhiệt tình

Đó mới là vấn đề em thắc mắc, điều lạ lùng nằm ở đó, và lại đang bị gg để ý mới khổ.

4. viethung

viethung Dự bị

nếu bị đối thủ chơi xấu bằng việc bơm link blogspot thì khó mà phát hiện vì GWT chỉ báo backlink từ blogspot.com thôi chứ ko nói rõ từ site nào. bác nên check lại xem

5. anhhuyluck

anhhuyluck Banned

7k link từ blogger, ghê vậy, mỗi bài blog chắc chèn cả chục link hả bạn

6. thaitaiit

thaitaiit Thành viên

Bạn check lại từng link trong báo cáo của WMT xem sao. Hôm bửa mình up chơi 1 cái video và có chèn link website vào phần giới thiệu. Sau này kiễm tra thì thấy backlink trỏ về khá nhiều từ youtube mặc dù mình chỉ làm 1 cái video duy nhất. Kiễm tra lại thì thấy người khác like video đó thì phần mô tả ( kèm đường link của mình cũng xuất hiện trên tường người đó. Nói chung là phát sinh ra rất nhiều backlink mặc dù chỉ up 1 video. Mình nghĩ blogspot cũng tương tự như vậy khi share lên G+..v.v..

7. danseo

danseo Dự bị

Rõ ràng là bác bị đối thủ bơm link rồi.... Chứ không thể tăng lượng link nhiều như thế được ý..

8. hoangdung

hoangdung Dự bị

cũng hơi bị nhiều link thật đấy,chắc hẳn bạn đã bị ai đó để ý nên bom bạn đó.

9. anhhungktv

anhhungktv Thành viên

bạn thử kiểm tra các yếu tố khác thử xem. mà nếu bạn đi spam ở trang khác thì bạn gở thì gg vẩn đánh giá là web bạn xấu nha. đợi một thời gian đả. vì khi web bạn bị cho vào sổ đen của gg thì luôn bị chú ý và đánh giá khách quan không được công bằng như trước nửa

10. kanhknight

kanhknight Dự bị

Hãy cẩn thận với blogger :( híc ! Càng ngày càng khó làm ! Khổ lắm cơ !