anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Càng đi diễn đàn càng tụt?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi botsanday, 30 Tháng mười hai 2016.

Lượt xem: 12,926

1. Nhadatsieudep

Nhadatsieudep Thành viên

Vâng chắc do backlink của em rồi. e đi tất cả các diễn đàn, cùng 1 nội dung. chắc nó đánh giá thấp. cảm ơn bác. bác có hướng dẫn gì cho e để e đi backlink tốt hơn được k ạ? e cảm ơn :D

cameravidic thích bài này.
  2. hatiensinh_gialai

hatiensinh_gialai Thành viên

đi cùng 1 nội dung luôn, liều zữ, coi chừng bay mất tích luôn đó bác, chứ đừng nói rớt top :D

3. cameravidic

cameravidic Thành viên

hiện tại theo các bác có kinh nghiệm chỉ dẫn thì nên hạn chế đi backlink vào thời điểm này trừ những site có chỉ số cao, bác kết hợp chạy textlink tại các diễn đàn seo lớn thì mình đỡ phải cày backlink nhiều, cộng thêm trao đổi link tại những site cùng ngành.

4. Olymsafety

Olymsafety Thành viên

Bác kiểm tra xem các diễn đàn đó có vấn đề gì không ? Thấy không ổn thì mình gỡ đi luôn khỏi rớt thứ hạng nữa.

5. Nhadatsieudep

Nhadatsieudep Thành viên

em thường đi kiểu rao vặt mà. nên k trộn nội dung bao giờ!

6. otofun

otofun Thành viên tích cực

đồng cách làm với bạn. Mình gần 1 tháng nay việc đi link gần như giảm về không. Thay vào đó là đi kéo traffic từ mạng xã hội

7. botsanday

botsanday Thành viên

minh cũng đang dùng tool kéo từ mxh cho nhanh.chứ đi link giờ xịt đều lắm.

8. duyhung

duyhung Thành viên tích cực

Mình cũng đang bị như vậy đây và nói thật cũng rất là mông lung chưa tìm ra được một giải pháp nào cả. Các trang seo ít, ít bài viết thì nó vẫn lên, còn mình càng seo nó càng tụt, lý do thế nào thật chảng biết, trong khi bài viết của trang web lên chảng có tí gì là chất lượng, lượng view cũng ít hơn cả của mình. năm ngoái thì các từ khóa của mình rất là ok, năm nay thì tụt thảm hại quá bạn à, mình làm cẩn thận và còn thuê cả người viết bài vậy mà cũng chảng ra đâu vào với đâu cả

9. thachcaothanhhien

thachcaothanhhien Thành viên tích cực

nếu thấy càng đi càng thấy tụt thì đừng đi nữa, chuyển sang hướng SEO khác xem sao, biết đi tụt mà cứ đi là sao nhỉ.

10. hoclamseotd

hoclamseotd Thành viên

Giờ đi link các diễn đàn không còn tác dụng mấy nữa rồi quan trọng là phải nội dung chất lượng và xây dựng hệ thống vệ tinh thì mới đứng top bền vững được

Những trang ít bài viết nhưng chất lượng tốt được nhiều người xem và ở lại trên trang lâu, lượng traffic nhiều thì đương nhiên sẽ lên top bạn phải kiểm tra lại xem các chỉ số của họ và của mình thế nào thì mới so sánh được nhé