anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Cảnh báo anh em sử dụng blogspot làm SEO

Thảo luận trong 'Nghiên cứu - Hỏi đáp' bắt đầu bởi Mr.N2, 2 Tháng sáu 2015.

Lượt xem: 17,849

1. hocdvautop

hocdvautop Thành viên tích cực

Không biết sao chứ nó mà chặn thì sao mà chặn hết được mình có nhiều kênh như site google, wordpress..v.v. Nhưng cái không hiểu là sao mỗi thằng blopost ảnh hưởng nhỉ ?.

2. vnnct

vnnct Thành viên tích cực

Cái này do nhà mạng chặn và đặc biệt là nhà mạng vnpt đã chậm, dịch vụ kém mà còn hay chặn, nếu cho tên miền trỏ về thì truy cập bình thường, nhưng hình ảnh của blogspot sẽ không được hiển thị. Có thể sử dụng host khác để lưu trữ hình ảnh.

3. banga

banga Thành viên tích cực

Cái này có đợt trước khi đứt cáp mà. Mình hay truy cập mấy trang đọc truyện tranh nên chặn lúc nào biết rất rõ. Còn vấn đề SEO thì có thể chuyển sang các dạng blog khác như wordpress, blog.com cũng được mà. Đâu nhất thiết phải xài blogspot.

4. tuanlinh

tuanlinh Thành viên

Máy mình ở nhà dùng mạng VNPT thì vẫn vào được blogspot do mình dùng tên miền riêng nhưng lại có vấn đề là k xem được ảnh, ảnh bị lỗi hết, phải làm sao để hiện ảnh các bác nhỉ :(

5. npthanh

npthanh Thành viên nhiệt tình

Có một vấn đề này xem có anh em nào cũng bị dính không nhé.
    Hiện tại công ty mình đang dùng mạng của VNPT
    Nếu không thiết lập DNS (Ví dụ như Mr.N2 nói) thì không vào được website công ty, các trang báo như zing, dân trí cũng không vào được.
    Đang phân vân không biết nên làm thế nào, có nhiều người bị không?
    Anh em ai cũng dùng mạng VNPT thử bỏ DNS trên máy, để chế độ mặc định xem vào được mấy trang báo bủng không nhé.

6. landsky

landsky Banned

Nên mua tên miền riêng cho blogspoet , kể cả những site vệ tinh, nó vừa hiệu quả cho SEO, vừa an toàn, và có thể phát triển lâu dài cho những site vệ tinh đó.

7. wavealpha

wavealpha Thành viên

VNPT nó vẫn chặn như thường b nhé :)

8. vemaybaytanphivan

vemaybaytanphivan Thành viên tích cực

:)) cái này lâu rùi admin ơi, VNPT nó chặn blogspot nhé, nhưng đổi dns vẫn vào dc, do tụi blogger hay nói xấu cảng và nhà nghỉ =)) nên tụi nó mới chặn ấy

9. longluxi

longluxi Thành viên

Vấn đề này có từ hơn 1 năm nay rồi.
    Hầu như các trang xem truyện online đều dùng blogspot để up ảnh, và đều có hướng dẫn cập nhật DNS để xem truyện.
    Bác N2 nên đọc truyện tranh nhiều hơn nữa. :D

10. crmviet

crmviet Dự bị

Vãi Cảng và nhà nghỉ =)) e đang làm trên Blogger nhưng tên miền site blog là: blog.[blabla].vn có sao ko các bác? [blabla].vn là tên site chính của bên em