anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Chất lượng backlink không phụ thuộc vào Dofollow hay Nofollow

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by tdhcom, May 14, 2018.

Lượt xem: 12,644

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    1,280
    theo bạn thì không thuyết phục chỗ nào?
    cùng là website cả, so sánh như vậy không có tí khập khiễng nào
    Bạn cho rằng vnexpress tuổi đời tên miền cao, nội dung tốt, uy tín...nên tất nhiên Nofollow nó giá trị hơn, đúng không?
    Vậy thì càng chứng minh rằng chất lượng backlink phụ thuộc vào mấy cái kia chứ ko phụ thuộc vào Dofollow hay Nofollow

2. nguyenvietcuong

nguyenvietcuong Thành viên

Thanks Received:
    67
    vẫn lên top như thường bạn nhé, rất nhiều anh em đặt link chữ ký ở idichvuseo và lên top ầm ầm

nhutit thanks this.
  3. nguyenhaidang

nguyenhaidang Thành viên tích cực

Thanks Received:
    58
    Đúng rồi ạ, Link do hay no giờ không quan trọng lắm, quan trọng là chất lượng của site đặt link. Tuy nhiên cần lưu ý số lượng link do và no phải cân bằng nhau

4. vinaktv

vinaktv Thành viên

Thanks Received:
    22
    mình ko thấy sự khác biệt nhiều lắm, nhưng vẫn cảm nhận được sự khác biệt giữa 2 loại back link này, dofo thì chất riêng của nó

5. nhutit

nhutit Thành viên

Thanks Received:
    18
    mình nghĩ chắc từ khóa ít cạnh tranh nên đặt link chữ ký lên Top, từ khóa cạnh tranh cao phải chơi cả textlink nữa

6. tdhcom

Thanks Received:
    1,280
    tự nhiên là bạn chỉ quan tâm đến chất lượng của site đó, ko cần quan tâm đến Do hay No
    cá nhân mình ít khi quan tâm đến tỷ lệ Do hay No bao nhiêu
    Hồi mới làm seo cũng nhăm nhăm đi link Dofollow vì nghĩ chỉ Dofollow mới tốt cho SEO mà giúp từ khóa lên hạng, nhưng sau này mới thấy không phải vậy
    các bạn cứ thử đặt link Nofollow trên khoảng vài trăm site có DA PA , DR > 50, tuổi đời tên miền khoảng 10 năm, đảm bảo đánh bại hết cái đám Dofollow rao vặt

7. hanghieunhapkhau

hanghieunhapkhau Thành viên

Thanks Received:
    105
    nhưng đặt quảng cáo popup thì liên quan gì đến chất lượng backlink? em không hiểu ý bác
    quả thực đây là lần đầu tiên em nghe thấy việc đặt nhiều quảng cáo ảnh hưởng đến backlink

8. teamvietdev

teamvietdev Dự bị

Thanks Received:
    8
    Nguôn backlink chất lượng sẽ tốt hơn là nhiều mà không CHẤT

9. otofun

otofun Thành viên tích cực

Thanks Received:
    89
    Khi bạn vào 1 website, mà toàn đặt quảng cáo dạng popup, đặt link popup ẩn, ... bạn click vào 1 post bất kỳ thì hàng loạt popup bật lên, bạn có khó chịu không? Bạn khó chịu thì chắc hẳn sẽ out, mà 1 web tỷ lệ outsite cao thì liệu có tốt?
    Chính điều đó ảnh hưởng đến chất lượng diễn đàn => ảnh hưởng chất lượng backlink

10. tdhcom

Thanks Received:
    1,280
    mình đánh giá một website chất lượng nhất nằm ở nội dung, nội dung tốt là yếu tố hàng đầu tạo nên chất lượng backlink

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page