anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Chia sẻ kinh nghiệm làm Leader SEO

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi vubahai, 15 Tháng sáu 2019.

Lượt xem: 589

1. thamtutantinh

thamtutantinh Thành viên

Nhân viên SEO thì chỉ cần làm tốt công việc của họ, còn Leader vừa phải quản lý tiến trình, con người, và chịu mọi trách nhiệm về mảng SEO từ ban giám đốc

2. phieubat

phieubat Thành viên nhiệt tình

bạn nên lắm bắt một số kĩ năng như biết cách xây dựng đội nhóm, lên kế hoạch seo cụ thể, đưa ra lộ trình về seo, phân công công việc cho các thành viên, quản lý công việc của mọi người, luôn chủ động theo dõi công việc, và chỉnh sửa nếu cầu, thuyết trình trước sếp để sếp bạn hiểu được cv bạn đang làm... cơ bản sau làm phải có kết quả cụ thể, bạn cứ mạnh dạn ứng tuyển cv mới về làm Leader cho cty nào rồi quản lý đội seo như vậy sẽ thực tế hơn.

vubahai thích bài này.
  3. NguyenKy

NguyenKy Dự bị

Nếu bạn cảm thấy mình có đủ tự tin, chuyên môn, khả năng giao tiếp, xử lý tình huống và giám chịu trách với việc của mình thì cứ triển thôi.

4. duongthanhthai

duongthanhthai Thành viên

Lên được quy trình seo cho team, đưa đường dẫn lối cho team. Một số lead mình quen thấy pro vãi như @viethaiabc @Ganoipho6
    Có thể đợi 2 anh ấy vào chia sẻ kinh nghiệm :)

vubahai thích bài này.
  5. viethaiabc

viethaiabc Thành viên

@duongthanhthai đang tính có khi về Nam Định xin chú chân bảo vệ đây.
    Còn quy trình seo thì anh đơn giản là không có quy trình nào cả

duongthanhthai thích bài này.
  6. duongthanhthai

duongthanhthai Thành viên

:( chỗ làm đợt trước có tuyển bảo vệ, e nộp hồ sơ được nhận vào rồi, giờ e đang làm bảo vệ đây. Nên ko còn dư slot nào cả anh ạ :D

7. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

@vubahai: Thân ! Có gì bỏ qua cho mình nhé! Ở vị trí của Bạn càn lên bêc leader nhóm thì chuản hóa kế hoạch SEO để ACE trong nhóm có thể làm theo điều chỉnh bở vì có thể sẽ quản nhiều dự án hơn hiện tại. Càng lên cáo thì yếu tố phi kỹ thuật càng tăng, kỹ năng mềm đòi hỏi càng nhiều để dẫn dắt ACE hoàn thành kế hoạch!
    Bạn thấy thiếu cái nào thì vào một số trung tâm đào tạo quản lý để tham gia 01 số khóa học đẻ bổ sung thêm kiến thức, kinh nghiệm quản lý rồi ứng dujgn và cập nhật cho thức tế nhé! Mọi Leader đều bắt đàu từ 01 đứa trẻ thôi mà!

vubahai thích bài này.
  8. Trungquanidol

Trungquanidol Dự bị

Chỉ 1 tip thôi :)) đó là bác hãy tự biến mình trở nên thật đỉnh. Lead ngành nào cũng vậy cả, đều phải cố gắng nhiều gấp 5 -6 - 7 lần nhân viên mới đc

9. ViaTrần

ViaTrần Thành viên tích cực

Kinh nghiệm cá nhân của mình: Có 2 thứ mình luôn bám vào để trở thành 1 Leader tốt:
    1. Sự chuyên nghiệp
    2. Sự chân thành

Chuyên nghiệp trong công việc, chuyên môn tốt, xử lý tình huống tốt... nhân viên nó nể >>> Nó sẽ follow theo mình
    Chân thành với chúng nó, dạy bảo chúng nó để chúng nó phát triển được bản thân qua từng năm tháng. Ngoài KPIs ra, hãy quản trị cả tinh thần của chúng nó, để ý lúc vui buồn để hỏi han tâm sự kịp thời, pha trò cho chúng nó giải trí.....
    2 cái này thôi, sẽ được lòng nhân viên từ cả công việc lẫn tình cảm

10. mhung

mhung Thành viên

Em thấy bác chia sẻ rất hay. Khá giống với quan điểm của em dù e chưa làm Lead