anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Cho e hỏi Thứ hạng tụt trầm trọng

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by bangchu, Dec 25, 2018.

Lượt xem: 2,598

1. Huong_Lan

Huong_Lan Dự bị

Thanks Received:
    1
    Mình cũng thế ạ. Mãi không vào được Top 3 trong khi trước đây mấy từ khóa chính toàn Top 1 :(( Hoang mang quá thể

2. nguyennanxx

nguyennanxx Thành viên

Thanks Received:
    29
    Thứ hạng thay đổi còn tùy vào thiết bị bạn sử dụng máy tính hay phone, còn tùy vào local. Tốt nhất bạn nên tối ưu và kiểm tra lại toàn bộ website của mình. Đi link hạn chế và tạo một profile tốt cho website mình.

3. cachchuabenhxahoi

cachchuabenhxahoi Dự bị

Thanks Received:
    2
    web mình có chạy adword kéo traffic mà cũng bị ảnh hưởng như thế này đang top 1 mà giờ sang tận trang 4

4. bangchu

bangchu Thành viên

Thanks Received:
    10
    Cuối năm báo cáo thế này mới chết không cơ chứ

5. sunwear

sunwear Thành viên

Thanks Received:
    14
    Dạo nầy mấy anh bự lazada, shopee, lotte, tiki ... tham gia vào thị trường nên seo rất khó lên, vả lại dạo nầy anh Gồ cho xoay dòng mổi anh lên top vài ngày hay sao đó.
    Mấy từ mấy hôm nay nhảy lung tung.

6. namnghean

namnghean Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    152
    Trường hợp của bạn theo mình nghĩ nguyên nhân là do backlink không chất lượng hoặc trong trường hợp bị mất link nên dẫn đến tình trạng thứ hạng bị tụt.

7. vinhleanh

vinhleanh Thành viên

Thanks Received:
    24
    Các bác dùng web hay phần mềm gì free để theo dõi thứ hạng vậy? Chứ em check bằng tay, dù xóa hết lịch sử, dùng chế độ ẩn danh, nhưng có vẻ cũng ko chuẩn lắm. Google vẫn hiển thị theo địa phương 1 số kết quả. Với lại số lượng từ khóa lớn thì khó kiểm soát tình hình lên xuống.

8. gaokakaabsa

gaokakaabsa Thành viên

Thanks Received:
    19
    Em có 1 site mới mới làm ít nội dung chưa đi links mà nó lên top khá nhiều. Sáng nay check thấy bay hết key mà không biết trình bày như thế nào.
    E thấy hình như gg nó hiểu về nội dung bài viết sâu hơn.
    -------------------
    Bài viết của e có key dạng " báo giá aa bb" vẫn lên tốt trong đó aa bb là tên 1 sản phẩm
    Khi tìm kiến sản phẩm "aa bb" nó mất luôn mặc dù lúc trước đang có top giờ nó chuyển về danh mục sản phẩm.
    ----------------------------
    Tóm lại e thấy những key sản phẩm mà em ghép vào báo giá là bay mất còn nhũng key mà lên dạng danh mục thì vẫn ok

Last edited: Jan 6, 2019
  9. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    422
    @gaokakaabsa : Thân ! Có thể trước khi kiểm tra nên Clear Cache của trình duyệt nếu được bỏ luôn cahe cho rồi để có kết quả tương đối hơn. Bận xem vài ý sau cói cái nào xài được nhé!
    - Theo mình biết thì site mới, bài mới, nội dung chất Google nó cứ cho Top theo tiêu chí của hắn, nếu không có tương tác, liên kết tốt thì thứ tự có thể thường không ổn định.
    - Cũng không loại trừ có mấy ông lớn ngành liên quan nhảy vào làm chao đảo thứ hạng.
    - Cá nhân mình nghĩ khi có xu hướng từ khóa xuất ở trên top thì nên tăng cường nội dung theo chu kì tính toán, tim kiếm traffic tự nhiên từ mạng xã hội, xây dựng liên kết để ổn định tình hình!

gaokakaabsa thanks this.
  10. gaokakaabsa

gaokakaabsa Thành viên

Thanks Received:
    19
    @VietSeoSol Tưởng nó ổn định em đang dự tính triển khai đi links với kéo trafic mày nó bay mất mới buồn anh ạ :(((

Share This Page