anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Cho e hỏi Thứ hạng tụt trầm trọng

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by bangchu, Dec 25, 2018.

Lượt xem: 2,743

1. KimiRunner

KimiRunner Thành viên

Thanks Received:
    87
    Web bạn có bao nhiêu urls được google indexed rồi. Có bao nhiêu quality content? Chỉ trong vài ngày nó dance thì không có gì lạ nếu niche cạnh tranh. Ngoài ra làm audit top 6 - 10 xem đối thủ có gì, bạn có gì rồi hành động thôi.

2. thamtuhoancau

thamtuhoancau Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    128
    Mình cũng đang chán cảnh này đây, tuy không tụt nhiều, nhưng xuống gần cuối trang 1 thì cũng gần như không có gì, người dùng thường thỏa mãn mấy trang đầu, làm gì tới lượt mình nữa, hiện vẫn chưa rõ nguyên nhân, nhưng cũng có thể do đối thủ mạnh lên, còn tình trạng của bạn tụt sâu rõ ràng là do web của bạn có vấn đề, kiểm tra lại backlink có tụt không nha, hoặc backlink spam quá đà, thường thứ hạng giảm sâu quá hay liên quan đến backlink

3. maylamnhomkinh

maylamnhomkinh Dự bị

Thanks Received:
    1
    Mình cũng đang có cái web mới, mà lo quá. Chưa đi link nên web mình đang nhận sai link. Mà các bạn nghĩ mình nên seo danh mục hay seo bài viết ^^. Seo danh mục sản phẩm thì ít chữ nên lâu lên phải không ạ

4. MinhHoa

MinhHoa Thành viên

Thanks Received:
    13
    Mới đây e thấy Linkedin lại được đánh giá xếp hạng khá cao.
    Search lĩnh vực nào cũng thấy có trang mạng này xuất hiện 2 - 3 kết quả trang 1.
    Đây cũng là lý do đẩy xếp hạng xuống bên cạnh việc GG thay đổi thuật toán.

5. doanhung

doanhung Thành viên tích cực

Thanks Received:
    92
    để check xem 1 page bạn đã được google index chưa thì:
    1/ xóa cache hết tất cả
    2/ copy nguyên cái đường dẫn vào thanh tìm kiếm của nó - nếu nó xuất hiện thì đã index, còn không thì xem lại.
    * 1 bài khi submit thi google nó sẽ ưu tiên lên thứ hạng cao 1 khoảng thời gian tầm 1 ngày, sau đó sẽ hạ xuống dần nếu đường link đó không mạnh (về backlink, view, ....).

6. starfire

starfire Thành viên

Thanks Received:
    18
    từ khóa của em 2 hôm nay tụt thảm hại. Không như chỉ của em mà cả list từ top 3 trở xuống thay đổi hạng 100% không hiểu tại sao

7. vinhhali

vinhhali Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    95
    Um đung rồi bạn , mình làm cho nó lên top 2 đứng vững được 5 tháng , thì đầu tháng 12 bắt đàu giảm dần đều :'(
    Đồng cảnh ngộ với bạn , đang top 2 top 3 ngon lành cành đầu , thì từ đàu tháng 12 cứ tụt dần xuống cuối trang 1

8. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    502
    Có vẻ site của chủ thớt thích tham dự So You can Dance đây mà ! Nói vậy thôi Bác chịu khó kiểm tra lại Onpage (bổ sung , cập nhật nội dung, làm tốt link nội bộ...), Offpage (kiếm traffic tự nhiên, xây dựng liên kết tốt loại bớt links không cần thiết, tham gia mạng xã hội...).. để nói lời từ giã với So.. trở về với SEO thuần vậy!

9. starfire

starfire Thành viên

Thanks Received:
    18
    không biết gg có thay đổi thuật toán gì không mà hôm qua em check thì từ khóa từ vị trí thứ 2 cho tới 20 đổi loạn hết nên, cái chưa bao giò vào top thì nó lại top, cái top 3 thì nó biến mất. Không hiểu nguyên nhân từ đâu

10. jindohn

jindohn Thành viên

Thanks Received:
    20
    tình trạng chung bạn à,google thay đổi hàng giờ nên nay cao mai thấp là chuyện bình thường với nhưng site yếu và trung bình,kể cả site mạnh

Share This Page