anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Chọn khung giờ chạy Google Adwords nào hiệu quả

Thảo luận trong 'Thảo luận Google Ads' bắt đầu bởi chienlentnd, 12 Tháng bảy 2018.

Lượt xem: 9,311

1. skychiper

skychiper Thành viên

Nếu nhiều tiền thì cứ 24/24 bác ạ. còn ít tiền thì từ 8h30p sáng đến 5h chiều mà chiến đấu. Em ít tiền nên chạy 3 năm nay khung này và cũng gọi là ổn tẹo ạ.

À ngành hóa mỹ phẩm thì cũng nên đẩy mạnh chạy network bác nhé, khung giờ vàng lĩnh vực này cũng ở tối từ 7h đến 9h đó.

2. trungtamgiasuhcm

trungtamgiasuhcm Thành viên

Mình nghĩ nên chạy vào giờ hành chính là ổn nhất vì bây giờ dân trí rất cao sẽ không còn ai gọi ngoài giờ làm việc nữa. Vì ngoài giờ làm việc gặp toàn công ty nhỏ nên khách hàng cũng không an tâm.

3. shopmaxsuong

shopmaxsuong Thành viên

Cái này theo mình nghĩ bạn nên chạy thử. Xem khung giờ nào nhận được nhiều lươit lick chuột và tạo ra chuyển đổi nhiều nhất rồi chạy khung giờ đó. Đó cũng là 1 cách tối ưu để khỏi bị click tặc phá nữa.

4. cuongnd_hcm

cuongnd_hcm Dự bị

Tuỳ từng món bác ơi, đa phần từ 10h sáng đến 12h trưa lượng khách vào khá cao, giá thầu tăng giờ đó dễ có khách hơn.

5. otofun

otofun Thành viên nhiệt tình

Theo mình thì như này. Với mảng nha khoa thẩm mỹ.

- Set up với nam giới: Ngoài giờ hành chính hoặc trong giờ nghỉ. Ngày nghỉ thì full ngày
    - Với nữ giới thì set full ngày. Vì đối tượng nữ này, làm đẹp bất chấp thời gian.

Còn nếu bạn có tài khoản analytics hoặc cầm fanpage về nha khoa. Có thể vào xem thời điểm nào nhiều người truy cập nhất. Thì setup quảng cáo cho phù hợp!

6. huongynguyen

huongynguyen Dự bị

Theo em thấy thì buổi tối lúc nào chị em có nhu cầu sắc đẹp sẽ search nhiều hơn
    Mà gắn remarketing như thế nào ai bày em với được không?? T_T

7. nguyenhungkhanh

nguyenhungkhanh Dự bị

Mình có suy nghĩ giống bạn nè, nhưng mà nên tập trung nhiều vào khug giờ trưa và tối lúc mọi người nghỉ trưa hoặc sau khi họ đi làm về.

8. kidandmomshop

kidandmomshop Thành viên

Cái này tùy vào đối tượng khách hàng của mình. Nếu nữ là chủ yếu thì chạy full trừ buổi đếm đến sáng sớm, còn nam thì theo giờ hành chính.

9. hayseotop

hayseotop Thành viên

Cứ từ 7 giờ đến 22h tối là ok nhất. Bây giờ mọi người buổi tối toàn lướt web

10. kimkimnana

kimkimnana Dự bị

chắc phải đầu tư một tí tiền vào mới biết được chính xác khung giờ sau khi mình chạy thử nghiệm 1 thời gian. Chứ đoán mò thì ko đảm bảo rồi