anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Chọn tên miền trùng thương hiệu lớn - Y án tử hình?

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by tieudv, Oct 8, 2016.

Lượt xem: 1,393

1. quangtruong

quangtruong Thành viên

Thanks Received:
    23
    Mình trích dẫn câu chuyện ngã tư đường và 4 cây xăng này bác chủ thớt xem áp dụng thế nào nhé!

2. dmpdesign

dmpdesign Thành viên tích cực

Thanks Received:
    111
    Nếu bác không làm tốt hơn đối thủ thì web của bác chỉ là cái bóng hoặc là làm nền cho đối thủ ngày càng phát triển hơn thôi. em nghĩ bác nên làm lại thương hiệu riêng của bác đi

3. vankakaka

vankakaka Thành viên tích cực

Thanks Received:
    60
    Bạn nên đổi tên miền hoặc đổi luôn làm page mới rồi redic trang kia sang trang mới! Chứ bỏ đi cũng phí nhỉ tốn công tốn sức!

4. congchuatuyet

congchuatuyet Dự bị

Thanks Received:
    0
    chịu khó đi bác cứ tiếp tục phát triển website .net của mình, cố gắng lên top 2 còn đối thủ top 1 được rồi!

5. kieunujsc

kieunujsc Thành viên

Thanks Received:
    8
    Site của em cũng vậy bác ạ... giờ từ khóa từ đợt cập nhật tới giờ mất tiêu luôn, của họ abc. com còn của em abc. org chắc chết thật rồi

6. @mèo

@mèo Thành viên

Thanks Received:
    3
    em ma làm seo thui nên không biêt gì mây vì chua đc lên top bao h ,chi bit khuyên bac coi như bài học để mjk rut kinh nhiêm ,qua bài bac chia sẻ cũng cho em bit thêm kiến thưc để tránh k bị như bac,

7. vncontainers*com

vncontainers*com Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    118
    hi, site của em cũng bị trùng 1 thương hiệu khá lớn, vì trước đó e chả nghĩ ra cái domain nào cho nó ok cả nên lấy bừa chứ cũng ko nghĩ sâu sa hay cố tình copy thương hiệu gì cả. may mà cái thương hieuej kia nó đầu tư gg adwords chứ ko seo nên ko bị bon chen vị trí nhiều, tuy nhiên nếu đc lựa chọn lại e cũng sẽ chọn tên miền khác ko liên quan tới thằng nào cả :3

8. doccoseo

doccoseo Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    223
    Xin từ vấn cho bạn thế này:
    1-Triển khai nội dung riêng biệt cho site của bạn.Ví dụ như trang reds.vn,họ chuyên đăng những truyện lịch sử,ảnh xưa của Việt Nam,mình luôn nhớ tới họ theo phong cách này.
    2-Tạo giao diện theo cách tiếp cận mới,tạo sự mới lạ và dễ dùng -- >một cách để người khác nhớ tới bạn.
    3-Triển khai nội dung chuẩn seo,độc đáo để tiếp cận lượng người dùng lớn qua các kênh tìm kiếm.
    4-Chạy facebook ads để tăng traffic cho site.

Đây là 4 ý tưởng giúp bạn lật ngược tình thế,chúc bạn thành công.

9. boysunflower

boysunflower Thành viên tích cực

Thanks Received:
    33
    nói chung ngta lớn có danh tiếng rồi thì minh đường nên đụng vào làm chi, m nhỏ bé, chết lúc nào chẳng được.

Share This Page