anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Có cách nào Đi Link mà không để lại dấu vết ko

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi mucinthaituan, 16 Tháng tám 2016.

Lượt xem: 6,818

1. boynhangheo

boynhangheo Thành viên nhiệt tình

mình chưa thấy ai đưa ra ý kiến đi link không để lại dấu vết nhu bạn cả :). Nếu muốn họ không biết bạn có liên kết từ đâu và làm như thế nào thì chặn bost ahrefs lại và build link trên các site vệ tinh của riêng bạn thôi. Như vậy thì các đối thủ họ rất khó để biết được bạn đang triển khai link như thế nào.

2. phamtienhp

phamtienhp Thành viên

Chặn ahrefs kiểu gì thế b

3. kiendinh

kiendinh Thành viên

Cái này được nếu tất cả những web. diễn đàn, blog đi link do bạn sở hữu. Bạn chặn tất cả robot soi backlink ở file robots.txt của nơi đặt backlink là ok

4. baolam

baolam Thành viên

Không gì là không có dấu vết, trừ khi bạn không đi link. Nếu không có dấu vết, nghĩa là bạn đi link bị thất bại

5. trungphamcba

trungphamcba Thành viên tích cực

Bạn có thể dùng blog làm site vệ tinh nhé! Việc đi link từ blog sẽ được gg khóa ẩn và các phần mềm cũng như các trang web mang tính chất check back link sẽ không kiểm tra thấy được nếu muốn thấy được thì phải vào webmaster tool vào phần liên kết thì sẽ thấy liên kết blogspot bạn nhé! Mặc blog không trả back link về nhưng gg vẫn tính điểm:):):)

6. sonapc

sonapc Thành viên

Nếu họ kiểm tra ahref hoặc công cụ nào đó thì chắc chắn biết thôi. Backlink thì sẽ biết được nguồn trỏ về những lấy được về lại chỉ mình mới biết cách.

7. tienthanhnguyen

tienthanhnguyen Thành viên nhiệt tình

Đúng đó cách của bác này là hợp lý nhất này :)

8. domucphucan

domucphucan Dự bị

Không cách này thì cách khác có rất nhiều công cụ check được bạn giấu được với ahrefs nhưng không giấu được với những thằng khác đặc biệt là wmt

9. mrcujbap

mrcujbap Thành viên

Chắc chỉ có cách chặn ahref thôi, phụ thuộc vào trình độ IT của bạn :3

10. emgathoi

emgathoi Thành viên tích cực

Các bác bảo là chăn bot, chặn bot gg thì lên sao được top vì khác gì để noindex. và ko chặn thì gg console nó show ra hết.
    Làm thì làm được thôi cả người dùng và gg cũng không tra ra được luôn nhưng lại khó kiểm soát nếu các bạn seo không chuẩn, bị phạt sẽ khó phát hiện ra vì gg sẽ không thông báo.