anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Có lẽ đã đến lúc dừng lại tất cả để cứu vớt tuổi thanh xuân

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by doccoseo, Apr 20, 2019.

Lượt xem: 1,864

1. seohoangphuc

seohoangphuc Thành viên

Thanks Received:
    31
    Em nghĩ với kinh nghiệm như bác thì nên nghĩ về mở 1 cái gì đó tự làm sẽ ổn hơn. Em ít hơn bác 2 tuổi vừa có vợ và vẫn đang đi làm thuê, lương không được bao nhiêu chỉ đủ nuôi bản thân còn có 1 phần lậu để nuôi vợ nhưng em vẫn thấy mệt mõi với những ngày dài chờ lương tới. Chắc cũng vài tháng nữa em cũng xin nghĩ về quê tự kinh doanh 1 cái gì đó như vậy chắc cũng cảm thấy ổn hơn. Em chúc bác thành công hơn trong cuộc sống.

2. onapstandavietnam

onapstandavietnam Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    164
    Bác có thực sự có năng lực không? Nếu có mà không có đất dụng võ thì nên nhảy đi! Còn nếu bác làm SEO tàng tàng thì nên cân nhắc...

3. namnghean

namnghean Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    152
    Đọc dòng tâm sự của bạn đúng là đáng để suy ngậm, làm seo không khác gì 1 canh bạc, lúc lên top thì người ta trọng dụng lúc xuống top thì bao lý do trên đầu gây áp lực để anh em nghỉ việc. Mình nghĩ làm seo thì nên hay làm riêng cho mình 1 dự án ngoài đề phòng bất trắc. Nên hay có hướng đi riêng là tốt nhất.

4. ThangPV.HR

ThangPV.HR Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    398
    31 tuổi bạn vẫn đi SEO thuê, là lỗi của bạn.
    Có nghề SEO trong tay, sao không tự nghĩ ra dịch vụ/ sản phẩm để tự mình triển khai. Tự làm SEO cho mình thì bạn sẽ cố gắng 200%, việc có khách hàng là tất nhiên.
    Bạn cũng có thể triển khai các site của riêng bạn, sau đó kết hợp với các công ty cùng ngành để triển khai dịch vụ, kiếm %.

linhshyn and onapstandavietnam thank this.
  5. saccalo

saccalo Thành viên tích cực

Thanks Received:
    140
    Mình thấy bạn nói rất hay mặc dù mình cũng đã bỏ nghề seo. Nhưng đây đúng thực sự là một con người yêu nghề seo.

VietSeoSol thanks this.
  6. doccoseo

doccoseo Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    223
    Cám ơn bạn.Mình chuẩn bị tư tưởng rồi,1-2 năm không lương,chạy ads dạo cũng đủ sống mà,cái chính là phải có gì đó cho bản thân mình,cho con cái mình sau này.Rồi khi về già mình cũng không phải hối hận.

linhshyn thanks this.
  7. linhshyn

linhshyn Thành viên tích cực

Thanks Received:
    40
    Seo thuê ở tuổi 31 là không ổn ạ? em cũng sinh năm 89 -> cũng 31 rồi ạ. Mà vẫn đang seo thuê, :(.
    Hóng ý tưởng kinh doanh từ bác!

ThangPV.HR thanks this.
  8. otofun

otofun Thành viên tích cực

Thanks Received:
    91
    Thực sự là làm cho mình có rất nhiều khó khăn mà lúc làm thuê không có. Nhưng động lực lớn hơn rất nhiều.
    Vì ngoài việc lo cho chính gia đình mình, giờ còn phải lo cho cả anh em trong công ty. Đó cũng là động lực để tiếp tục gắn bó với nghề, và đang cố nuôi sống bản thân, gia đình bằng chính nghề của mình.
    Chào bác, Em cũng 89 và cũng làm seo à. Em seo thuê cho người khác đến tận 2017. 2 năm nay mới tự seo cho mình. Nhưng 2 năm seo cho mình là 2 năm đói. Và vẫn đang trong quá trình xóa nợ và giảm đói bác à.
    Cơ mà nếu bác làm cho cty mà lương lậu ổn định thì cũng chả vấn đề gì. Nghề nào cũng áp lực cả thôi. Chả có gì là lỗi lầm hay không ổn ở đây cả.

9. MinhHoa

MinhHoa Thành viên

Thanks Received:
    13
    E cũng nghĩ việc chuyển việc của a là hợp lý và chính đáng.
    Thay vì đi làm thuê cày bục mặt và lúc lên lúc xuống, khi cảm thấy đã có nghề và trình độ.
    A hãy cố gắng tự làm thuê cho chính mình, có rủi ro nhưng sẽ là hoàn hảo và sau sẽ thu được quả ngọt.
    Chúc anh may mắn!

doccoseo thanks this.
  10. doccoseo

doccoseo Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    223
    Thank em.Làm cho mình cũng bục mặt ra thôi nhưng nghĩ sướng vì không còn bị ai áp đặt suy nghĩ,tự mình hiểu mình tận dụng kinh nghiệm và kỹ năng sống để tồn tại và phát triển.

MinhHoa thanks this.

Share This Page