anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Có lẽ đã đến lúc dừng lại tất cả để cứu vớt tuổi thanh xuân

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by doccoseo, Apr 20, 2019.

Lượt xem: 1,864

1. phamthiphuonglinh

phamthiphuonglinh Thành viên

Thanks Received:
    19
    Tuổi của bác thì nên tự làm cho mình là tốt nhất, được ăn thua chịu có vốn marketing kinh doanh sẽ là 1 lợi thế mà. E cũng đang gom tiền và kinh nghiệm để 2-3 năm nữa chuyển ra làm riêng cho khỏe chứ làm mướn bao giờ giàu lên được hả bác.

2. maytrogiangvn

maytrogiangvn Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    112
    Em thì ít tuổi hơn bác 5 tuổi ạ. Em cũng đang làm seo cho công ty dưới chữ ký, thời điểm nó lên top thì ngọn sau khi dính cập nhật bay top vật vờ mãi ở trang 2. Nhân sự thì chỉ có em và 1 e viết content và làm đủ thứ đôi khi kiêm cả sale :))
    Vào ngày 10/4 vừa rồi em đã chính thức gửi tin nhắn xin nghỉ việc, và ngày 15/4 chính thức đệ trình đơn xin nghỉ việc.
    Có bác nghĩ em trốn tránh nhưng cũng có thể là đúng và có lẽ người mới sẽ có thể thúc đẩy lại top cho từ khóa công ty.
    Và quan trọng hơn em muốn tự sử dụng những kiến thức mình có để tự làm cho mình - > chuyển sang hướng kinh doanh. Mặc dù thu nhập từ kinh doanh chưa bằng lương làm công ty nhưng hy vọng việc dành toàn thời gian vào làm cho mình sẽ có kết quả vượt hơn. Ko muốn dành tuổi trẻ chỉ mã là 1 nhân viên seo nữa

3. nhalauxehoi

nhalauxehoi Thành viên tích cực

Thanks Received:
    64
    Cũng đang có suy nghĩ như ông này vì hiện tại thấy cuộc sống không khó khăn vất vả nhưng vẫn hai bàn tay trắng. Lúc có gì đặc biệt ko biết xoay như nào vì ko có tích lũy. Những năm trước làm seo dễ nên chơi affiliate cũng kiếm được kha khá nhưng hiện tại rất khó khăn ko còn như trước. Cũng hơn tuổi chủ top, 2 đứa con nên mấy ngày nay đang suy nghĩ rất nhiều. Cần phải tìm cho mình một hướng đi khác.

4. doccoseo

doccoseo Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    223
    Anh em mình chưa già đâu bác,vẫn cón sức,còn chiến đấu được.Lương của em tại Hn cũng không phải thấp,nhưng cứ đi làm thuê mãi thì không thể khá lên được.Bác có ở Hn thì hôm nào em mời bác bữa bia.

5. nhalauxehoi

nhalauxehoi Thành viên tích cực

Thanks Received:
    64
    Bên nước ngoài dân kỹ thuật toàn u4x 5x kìa. Như anh em mình vẫn còn trẻ chán. Có cái là dạo này SEO khó khăn quá, mình không còn control được nữa hay sao ấy. cảm giác cầm tiền lương cty mà ko được việc lắm thấy nó ko ổn. Những năm 2013 2014 kiếm tiền dễ lắm, giờ thấy vất quá ... Giờ đang xem có vốn cũng kinh doanh gì đó chứ cảnh đi làm như giờ thấy nó sao ấy. Đã vụt qua vài cơ hội thành tỷ phú thấy tiếc quá...

doccoseo thanks this.
  6. bangthuytran

bangthuytran Thành viên

Thanks Received:
    14
    Em làm SEO cũng được 1.5 rưỡi rồi ạ. Tuy không pro nhưng cũng có đủ những kiến thức căn bản. 1 thời gian em đi làm bên công ty nọ cũng được tầm hơn 10 củ/ tháng mà áp lực doanh số với sếp lọ mọ chai nên cũng ra đi. Mà em thấy làm gì thì làm vẫn phải kinh doanh cho chính mình. VD Tự làm SEO cho chính mình mới thấy nó xứng đáng. :( Đi làm công ở ngoài mãi ko biết khi nào mới giàu được.

7. temoro

temoro Dự bị

Thanks Received:
    3
    Kiếm ăn nuôi vợ con thôi bác, chúc bác thành công trên một lĩnh vực mới

8. Nguyenheri

Nguyenheri Thành viên

Thanks Received:
    29
    Sếp thì họ bỏ tiền ra để thuê về rồi cứ tưởng như mua một món hàng. Mặc định là đã thuê seo thì phải lên top. Mà vì vậy họ mới làm chủ, còn mình thì làm cu li. bán sức lao động để sống. 31 tuổi không phải là trẻ nhưng cũng không phải quá già, Ủng hộ bác, làm sao cho mình thấy thoải mái là được.
    Mình thì chỉ thấy 1 câu mà chủ thớt bảo là làm seo từ lâu, 31 tuổi rồi nhưng hiện tại chỉ có 1 vợ 1 con và quan trọng là 2 bàn tay trắng, thì có nên tiếp tục ntn không bác?

9. microbbs

microbbs Thành viên tích cực

Thanks Received:
    70
    Đúng là từ khi lao vào học và làm seo em mới thấy nó chiếm đoạt nhiều thời gian của mình quá bác ạ. Bác trên e một tuổi có kinh nghiệm 6 năm mà còn vất vả với cái nghề quá, nghĩ đến mình vẫn còn non nớt quá không biết theo tiếp rồi sẽ đi về đâu.
    Thôi cố gắng phát huy nghề nghiệp lên leader lương cao hơn mà nhàn hơn đấy bác ạ. E thấy mấy anh làm lead rảnh rỗi hơn lính đánh thuê tụi mình nhiều lắm

10. Sao_Vay

Sao_Vay Thành viên

Thanks Received:
    38
    mình là dân mới vào nghề nên không dám khuyên bạn, nhưng mình có thể nói với bạn thế này: Cuộc sống luôn luôn phát triển, nếu bạn không phát triển chắc chắn sẽ tụt lùi, giống con thuyền ở giữa dòng sông, không tiến ắt sẽ lùi. Lĩnh vực nào cũng vậy thôi bạn, nếu không trú tâm và tìm phương pháp mới hơn, hiệu quả hơn thì chắc chắn chỉ cầm cự hoặc tụt lùi mà thôi...
    Seo giờ cũng giống như đánh trận, đánh bại mấy ông lớn mình mới ngoi lên được, nhưng để đánh họ cũng khó khăn, quan trọng cần chiến thuật lâu dài và kỹ thuật rieng của mỗi người. Bác đừng bi quan quá, em cũng mới vào nghề seo thôi, chúc bác thành công!

Share This Page