anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Có nên add url lên google khi đi link forum không???

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi sthaihien, 18 Tháng năm 2015.

Lượt xem: 16,249

1. khoaplus

khoaplus Thành viên

nếu bạn ngại phải add từng url một thì bạn có thể chuyển qua dùng cách dich vụ ping backlink như vậy backlink cũng được index nhanh

2. xPhuongThao

xPhuongThao Thành viên

diễn đàn có lượng tương tác lớn với thành viên sẽ được index nhanh mà.. em nghĩ không cần sub-mit thì bots nó cũng rất nhanh index bài của bác và sớm có link trỏ về.

3. dieuyen

dieuyen Thành viên

Cái này tùy vào link về của bác nếu bác giờ đang từ 10 20 link có ngày bác đi 100 link mà submit thì google đánh giá spam và cho website ra đảo ngay. Như em đi kiếm diễn đàn thì kiểm tra trust >3 index trong tuần >5 trang là em đi link không cần submit có thể 1 tuần đầu link về chậm từ tuần thứ 2 trở đi link về đều đều ngày 30 - 100 link ( em seo từ khóa cạnh tranh trung bình thấy từ khóa lên chậm mà chắc) cái gì tự nhiên vẫn hơn bác.

4. nctien

nctien Thành viên

Tốt nhất lúc đi link diễn đàn không nên submit làm gì, cứ để tự nhiên. Submit bài viết mình tự viết trên website của mình thì tốt hơn

5. hoatam_kids

hoatam_kids Dự bị

em add nguyên link vào đi trực tiếp xây dựng content an toàn và chắc,mỗi ngày e copy 3 bài đi link

6. dxbseo

dxbseo Thành viên

Add đi chứ, add để kick thích google index nhanh bài viết khi được google index thì từ khóa lên nhanh hơn là phải chờ, đôi khi những forum index chậm đến nửa tháng còn chưa thèm index.

Ngay như bản thân mình đã phải tự viết chương trình auto ping list tích hợp mã nguồn cho riêng mình! chứ hiện nay toolping free giới hạn quá, mà lại thủ công cho từng link.

7. vinamaxpro

vinamaxpro Thành viên

được mà mình nghĩ cái này cho nó đa dạng thêm link thôi bản chất là google nó sẽ về trang của bạn nếu nó dc bôi là link còn nếu nó ko dc bôi link thì coi như link của bạn là một văn bản thuần tuý

8. vupro

vupro Thành viên

bạn nên chia sẻ link lên MXH là ok thôi chứ sumbit link đắm đuối lun chứ

9. duyhung

duyhung Thành viên tích cực

Mình cũng không gửi link lên google, kệ nó tự indext, chỉ chia sẻ bài viết site chính lên các trang mxh thôi, vì nhiều bạn nói rằng nếu 1 ngày mình gửi nhiều link thì sẽ bị đánh spam

10. vuhung03900

vuhung03900 Thành viên

Bác cho em xin đc không. gửi qua mail em với maylammat . quạt công nghiệp @ Gmail. com ạ