anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Có nên add url lên google khi đi link forum không???

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi sthaihien, 18 Tháng năm 2015.

Lượt xem: 16,249

1. dxbseo

dxbseo Thành viên

Mình viết tích hợp vào code framework mà mình đang phát triển. Mình không viết tách riêng ra nên không share đc. Bạn thông cảm nhé.

Ngoài chương trình autoping list mình còn viết thêm check link indexed để tiện theo dõi, tuy nhiên vẫn chưa hoàn hảo đsite:facebook.com chụp ảnh sản phẩm, chỉ đc 80% mong muốn vì google chặn captcha.

2. skyonline

skyonline Thành viên

Theo mình việc submit url forum cũng tốt bởi nhiều forum cũng chưa chắc đã cập nhập được ngay. Nếu bạn đi link nhiều forum thì cần tìm 1 trang submit link số lượng lớn. Bạn có thể hỏi thêm về trang submit nhiều link này. Tiện chia sẻ cho bạn 1 trang ping nhiều forum cùng lúc : mass-ping . com

3. PhongNguyenThe

PhongNguyenThe Thành viên

Mình chẳng bao giờ add cả, kệ nó thôi, thời gian đâu mà đi link viết bài rồi add nữa. Add site chính thôi :D

4. bangtam

bangtam Administrator Staff Member

Sử dụng nhiều gmail, mỗi gmai đăng nhập vào thì submit Google khoảng 10 link forum/ ngày là được, tốc độ index tăng đáng kể nhé bạn ;););)

5. alinoln

alinoln Thành viên

Một gmail submit nhiều thì không tốt bằng submit nhiều gmail hả bạn ? Cái này mình mới biết cảm ơn bạn đã chia sẻ

6. trungphamcba

trungphamcba Thành viên tích cực

Theo mình thì cứ add link google hết đi, nó giống như thủ tục giấy tớ vậy

7. duchero

duchero Thành viên tích cực

Tùy nha. Submit nhiều lắm lúc anh gg nghi ngờ là cho ra đảo luôn đấy. An tâm thì anh em nên lưu lại địa chỉ, chờ trong 2 ngày ko index thì hẵng submit nhé!

8. Nhat-ky

Nhat-ky Thành viên

Mình chỉ submit tại các forums nước ngoài thôi, còn diễn đàn nhà mình thì tàn tàn mắc công anh Google để ý là toi.

9. heobaroi

heobaroi Thành viên

Cũng nên sumit lên google nhưng ít link thoi. Ngày khoảng 5 link đổ lại. Submit nhiều quá lại dính spam lại khổ hơn.

10. MrRuaBien

MrRuaBien Thành viên tích cực

chỉ là vấn để submit có cần phải quan trọng thế không :)) cứ đi bt thôi