anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Có nên bỏ các ký tự【】★ vào các tiêu đề web để cho đẹp title không

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by maimaihoang, Feb 18, 2016.

Lượt xem: 8,353

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. taphoclamseo

taphoclamseo Thành viên

Thanks Received:
    6
    Cá nhân mình thấy đặt vào thì sẽ gây chú ý, tạo điểm nhấn, kích thích mọi người click vào link...nhưng mà lại thấy google phạt những link mà có kí tự lạ thế hay sao ấy :)

2. HoangMaiNhi

HoangMaiNhi Thành viên

Thanks Received:
    16
    mình hay dùng dấu ✓ để làm highlight các từ khóa lên, cũng không ảnh hưởng gì hiện tại, còn sau này thì mình không biết. Vì mình thấy google adwords khá ghét những quảng cáo có ký tự đặc biệt nên sau này mình cũng ít dùng. Mình nghĩ là dùng ít thôi

3. anhvanit

anhvanit Thành viên

Thanks Received:
    28
    sao mấy ký tự đặt biệt cái này mình đặt lên google adwords nó không chấp nhận nhỉ ? sợ nó ảnh hưởng đến seo

4. datvnpt

datvnpt Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    383
    không ảnh hưởng b ạ, có thể sử dụng nó để vào những từ nhạy cảm như giá rẻ hay tốt nhất để cho khách hàng tìm kiếm có thể dễ dàng nhìn thấy và gây sự chú ý cho khách hàng

5. CCSP

CCSP Thành viên tích cực

Thanks Received:
    79
    Nêu dùng không thường xuyên thì được ạ! Bài nào cũng chèn hết khi xem sẽ rối mắt mà Gồ nó lại không ưa nhiều đâu ạ. Trước mình có thấy site cũng chèn số thoại dạng ảnh nữa mà sau này tim kiếm nữa thì không thấy! Mình chưa chắc là Gồ hạ hay chủ site hạ 'ký tự đặc biệt' nữa.

6. dangquyet

dangquyet Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    76
    Không ảnh hưởng gì hết, đó là cách làm đẹp và là nổi bật tile tăng độ click cho khách hàng, và mấy trang thương mại điện tử lớn vẫn đang dùng

7. yeudulichvn

yeudulichvn Thành viên

Thanks Received:
    33
    Chưa thấy gg có dấu hiệu là đánh giá thấp chỉ số của các title có ký tự này. Tuy nhiên trong top kết quả tìm kiếm các keyword thường không có các title chứa những ký tự này

8. hdtc

hdtc Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    105
    Hiện tại thì ký tự dạng này thì chưa thấy bị gì nhưng lâu dài thì không biết đc như nào tốt nhất cứ theo title chuẩn mà làm

9. mockimtan

mockimtan Thành viên

Thanks Received:
    9
    Mình thấy dùng không vấn đề gì, nhưng mình nghĩ không nên lạm dung quá! Và trong google adwords hình như ko dùng đc

10. ChoVayTienNhanh

ChoVayTienNhanh Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    100
    Dugn các ký tự đặc biệt theo ti lệ nhất định theo cá nhân mình nghĩ là tốt đó chứ, chỉ có điều làm dụng quá dễ bị điểm trừ từ Gooogle kể cả khi chạy Ads. Khi Bạn có 01 tiêu đề liên quan đến ký tự đặc biệt, bài viết chất lượng thì còn gì bằng.

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page