anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Có nên đi link trên các site rao vặt

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by tdhcom, Sep 4, 2018.

Lượt xem: 22,992

1. tdhcom

tdhcom Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    1,290
    rất khó bạn ạ
    tầm như 5giay.vn chuyên về IT, có đội IT mạnh mà còn bị cày cho nát, dính thuật toán và tụt dốc thê thảm
    muare.vn của VCCorp cũng khá mạnh mà cũng bị quần cho nát bươm
    vatgia.com trước top 10 của VN, giờ thê thảm ngoài top 100 VN cũng là do rao vặt tùm lum rồi bị dính thuật toán
    lamchame.com dính thuật toán, chết nặng nhất cũng là do rao văt spam tùm lum
    tương lai sau này chắc ít người dám lập site rao vặt, vì trước sau gì cũng dính thuật toán thôi

2. nguyenvietcuong

nguyenvietcuong Thành viên

Thanks Received:
    72
    làm thế nào để check được lịch sử site đó bạn nhỉ, bạn làm ơn cho hướng dẫn

tdhcom thanks this.
  3. VietSeoSol

VietSeoSol Thành viên thân thiết

Thanks Received:
    502
    @guyenvietcuong: Mình khoái dùng web archive, Ahrefs, Semrush, Moz... để kiểm tra theo yêu cầu của cá nhân tớ. Nếu Bạn thích có thể mở rộng thêm theo ý của mình nhé!

tdhcom thanks this.
  4. tdhcom

Thanks Received:
    1,290
    chuẩn, quan trọng là chất lượng site
    hay nói cách khác nội lực site đó quyết định chất chất lượng backlink chứ ko phải là vị trí đặt link quyết định chất lượng link. Site đã chất thì đặt chỗ nào nó cũng chất, và ngược lại site đã kém thì đặt vị trí nào cũng là link kém

5. baolekprint

baolekprint Thành viên tích cực

Thanks Received:
    66
    tùy theo site thôi bác ơi, không phải site nào cũng tốt, hoặc site nào cũng xấu. Theo mình các site rao vặt hiện tại spam quá rồi nên đi link thì chất lượng không cao, mà chỉ đi seeding cho sản phẩm hoặc dịch vụ để sales thì được

tdhcom thanks this.
  6. tdhcom

Thanks Received:
    1,290
    rao vặt nát chỉ là sớm muộn thôi, nhiều site bây giờ disable cả đăng ký thành viên vì đội quân spam đông khủng khiếp
    nuôi site rao vặt chả tốn kém, cũng không mất công sản xuất nội dung...nên được nhiều người chọn vì nó...an nhàn, không tốn nhiều sức
    nhưng mặt trái của nó là toàn nội dung rác, số lượng bài viết trùng lặp quá nhiều, nội dung kém chất lượng, nội dung copy, nội dung auto bằng phần mềm, tỷ lệ spam cao ngút...
    những site kiểu gì vậy trước sau gì cũng chết với Google, cho nên tuổi thọ của rao vặt thường rất thấp

7. trungtamgiasuhcm

trungtamgiasuhcm Thành viên

Thanks Received:
    50
    Theo mình cũng như tác giả bài viết này không nên đi rao vặt vì mất thời gian và không mang lại hiệu quả nhiều, hãy tập trung thật nhiều vào bài viết, xây dựng một vài liên kết web thật chất thì sẽ hiệu quả hơn nhiều.

tdhcom thanks this.
  8. tdhcom

Thanks Received:
    1,290
    Tương lại Google sẽ còn làm chặt hơn và mạnh hơn với việc liên tục cập nhật các thuật toán, liên tục quét, tìm ra lỗi là phạt
    Google buộc phải làm vậy, nếu không thì thế giới internet trở thành cái bãi rác, và google không còn là ông trùm internet nữa

9. zimmypro

zimmypro Thành viên tích cực

Thanks Received:
    86
    Giờ mình hay chọn những diễn đàn uy tín, có mất phí kích hoạt, vừa là để ủng hộ admin vừa là để cho diễn đàn chất lượng hơn, đỡ gặp mấy thánh spam register

tdhcom thanks this.
  10. ngocvcu

ngocvcu Dự bị

Thanks Received:
    6
    chào các bác, các bác cho em hỏi, em thuộc lĩnh vực pin - rất ít người làm lĩnh vực này nên từ khóa của em cũng ít bị cạnh tranh, em đi link vào các diễn đàn rao vặt có được không? bởi em thấy dù em ít bị cạnh tranh nhưng top cũng không được cao, hay kỹ thuật của em sai bước nào ạ

tdhcom thanks this.

Share This Page