anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Có nên đi link về chính bài viết không?

Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi thamtuhoancau, 3 Tháng sáu 2018.

Lượt xem: 15,575

1. kieumyngoc

kieumyngoc Thành viên nhiệt tình

theo mình thì nên, còn bạn băn khoăn không đáp ứng được những gì tìm kiem của khách hàng, thì cái này lại phải đầu tư đến content marketing, đầu tư nội dung bài viết cẩn thận cung cấp đầy đủ những thứ khách hàng cần nhưng bài cũng không quá dài.

thamtuhoancau thích bài này.
  2. kieuhaitst

kieuhaitst Thành viên nhiệt tình

Đối với dân SEO luôn tận dụng để được link càng nhiều càng tốt mà bạn, với lại google có quy định nào cấm link từ bài viết của mình đâu bạn, bạn làm thế chất lượng bài viết càng cao

thamtuhoancau and haimien like this.
  3. haimien

haimien Thành viên

Thế mà lâu nay em bỏ phí, chắc phải sửa lại thôi bác nhỉ

4. seothetop

seothetop Dự bị

Đi link về chính bài viết hay không đảm bảo được các yếu tố sau:
    - Quan trọng làm đem được thông tin hữu ích cho độc giả
    - Đi từ website cùng chủ đề, có liên quan, và đặt đúng ngữ cảnh
    - Đi từ những website có authority cao, và độ tin cậy sẽ OK

5. thamtuhoancau

thamtuhoancau Thành viên nhiệt tình

ý mình là đi link từ chính bài viết mình đang viết về link bài đó luôn kìa :) như bác bác nói thì là backlink từ web khác rồi :)
    Bác đã từng link cho chính nó lần nào chưa bác? :) em mới thử nghiệm 1 bài và thấy kết quả trên google không cao, nhưng ngược lại thì bên coccoc nó lại vượt trội hẳn, phải chăng mình không nên đi link về chính nó? Vì thuật toán của cooccoc là spam mà, em đang căng thẳng và phân vân vấn đề này quá, chắc phải đợi thêm vài thàng nữa đánh giá lại bài viết đó mới được

6. cuongvx

cuongvx Thành viên

mình thấy cũng đúng, chứ phải đàu tư content mạnh thì mới nói chuyện được

7. QuanDon

QuanDon Thành viên thân thiết

Tất nhiên bạn hoàn toàn có thể đi link bài viết trong chính bài viết đó. Điều này giúp đa dạng nguồn link nội bộ, ngoài ra nó giúp google hiểu bạn đang muốn seo từ khóa nào. Thậm chí nhiều seoer còn điền full link trần bài viết đó ở cuối bài viết :).

8. thamtuhoancau

thamtuhoancau Thành viên nhiệt tình

Mình có đặt 1 bài có link về chính ó rồi, cũng gần nửa tháng rồi, nhưng kết quả ngược lại, bên google thì không thấy, nhưng coccoc lại thấy, còn 1 bài cũng từ khoá đó nhưng không đi link về chính nó, bên google còn ngoi lên được trang 3, bên coccoc lại không thấy luôn, nên băn khoan quá bác à

9. QuanDon

QuanDon Thành viên thân thiết

Việc chèn link vào keyword trên chính bài viết đó không phải là nguyên nhân từ khóa lên top hay không lên top bạn ak. Với cả google thường ưu tiên bài viết nào nó cảm thấy tốt hơn nên nó index bài viết kia lên trang 3 chứ không phải bài viết có link về chính nó. Nói chung việc chèn link như vậy không ảnh hưởng xấu cho bài , từ khóa bạn cần seo.

10. nguoi_dep_tap_seo

nguoi_dep_tap_seo Thành viên tích cực

Mình cũng đang áp dụng phương pháp này, những bài chính thường chèn 1 link về theo phong trào vì thấy nhiều trang có tự link về chính nó luôn, thấy cũng ổn ổn á mọi người