anti ddos
  1. Hết Tết, Dịch cũng lắng xuống rồi, SEO thôi anh em!!!

Ah nhớ đừng lách luật nhé, block IP luôn đó!
    Dismiss Notice

Có nên lấy bài trên site chính đi đăng rao vặt?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi machvanlong, 7 Tháng mười một 2016.

Lượt xem: 5,414

1. donghomanhdung

donghomanhdung Thành viên

Tại sao bài viết trên site của mình lại phải hạn chế chia sẻ nhỉ, theo mình thì việc này càng tốt chứ sao, chia sẻ để kiếm lượng traffic và quảng cáo về sản phẩm của mình mà còn phải sợ thì potay.

2. KhoiNK

KhoiNK Thành viên

Theo em thì bác nên spin nội đi một ít tránh trùng lặp nội dung để bác google không để ý. Với mấy bài viết trên website của em có một đối tượng nào đó cứ copy rồi share tràn lan trên mấy diễn đàn, cũng không để backlink luôn, nên em cũng đỡ cực lắm mấy bác ợ :3

3. vutrangjk

vutrangjk Thành viên

theo mình thì được nhé, miễn là bạn chỉnh sửa cho khác đi, thực ra mình ko cop của mình thì người khác cũng sẽ cop của mình thôi. bài đã index rồi thì cứ lấy chỉnh sửa, spin đi đăng thoải mái nhé!

4. thietkewebchuyennghiep

thietkewebchuyennghiep Thành viên tích cực

Bạn làm như vậy với người khác rồi người khác cũng làm tương tự với bạn thì sẽ thế nào nhỉ? Thắc mắc nhỏ

5. hugedoc

hugedoc Thành viên tích cực

Hiện giờ thì nên lấy bài từ site vệ tinh đi bạn ạ, giờ đi link rao vặt nhiều quá dễ bị dính chưởng lắm.

6. nhatroso

nhatroso Thành viên

tuyệt đối không nên bạn nhé, content cứ thế post tùm lum thì site mình mất hết độ unique, trường hợp nhọ site rao vặt index trước thì lại thành site chính đi copy

7. niemphonghanghoa

niemphonghanghoa Thành viên

trước em có dùng như thế này: lấy 100% bài từ site chính, đi forum, để link nguồn, không biết ổn không :D

sealniemphong thích bài này.
  8. vuhung03900

vuhung03900 Thành viên

Cần hóng giải đáp về cái vấn đề này, Em khổ là làm content tiếng anh, chả biết SPin cái gì luôn ý.

9. niemphonghanghoa

niemphonghanghoa Thành viên

không spin được thì thuê viết bài thôi bác ạ, số lượng nhìu tầm 7 8 k/bai thôi

sealniemphong thích bài này.
  10. sealniemphong

sealniemphong Thành viên tích cực

thêm 1 bác cạnh tranh cùng ngành, cái cách bác làm nó hiểu nôm na là đi giới thiệu link nguồn, trước cũng tốt, mà giờ đó đánh spam rồi thì phải, mình cũng lấy có 3 cai forum là dừng à