anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Có nên mua nhiều tên miền để trỏ về một tên miền chính hay không?

Discussion in 'Thảo luận SEO' started by PhamNgocHuan, Dec 11, 2017.

Lượt xem: 4,593

1. traihatrung

traihatrung Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    145
    Hàng ngày vẫn kiểm tra xem có bị trùng lặp nội dung không mà làm như thế này thì trùng quá nhiều luôn giữa các domain.

2. benemtrondoi

benemtrondoi Thành viên

Thanks Received:
    23
    Cái này mình không có nhiều kinh nghiệm nhưng mình nghĩ không nên làm nhiều tên miền. Mình nghĩ nên làm một tên miền thôi và đầu tư cho nó.

3. quangvule

quangvule Thành viên

Thanks Received:
    6
    Bác có đủ nhân sự hay thời gian để quản lý , cập nhật nội dung hết tất cả ko ? Tính riêng nội dung thì bác đã đủ vắt hết não để viết bài rồi đấy .Theo mình thì ko nên nhé .Tập trung nội dung cho 1 site chính , onpage cho thật tối , tối ưu hóa các thứ , kiếm traffic .

4. phutungxaydung

phutungxaydung Thành viên

Thanks Received:
    45
    chỉ nên mua mấy tên miền khác nhau về đuôi ví dụ .vn , .com, .net... để đề phòng người khác mua thôi nhé.

5. shopquankaki

shopquankaki Thành viên nhiệt tình

Thanks Received:
    130
    mình cũng có ý kiến như bạn này, các bạn nên học tập nhé.

6. Marketeam

Marketeam Thành viên

Thanks Received:
    6
    mua hay không là còn do tài chính và thời gian, công sức bạn có thể bỏ ra để làm SEO cho tên miền đó. 1 tên miền tương ứng với 1 website bạn lập ra, phải xây dựng nội dung, hình ảnh, đi link, làm content cá kiểu con đà điểu. Nếu bạn thấy có đủ nhân lực và tài chính thì không phải ngại bố con thằng nào nhé

7. amuadi

amuadi Dự bị

Thanks Received:
    1
    Nên làm các web vệ tinh, lick vào link từ khóa rồi trỏ về trang chính là ổn nhất. Mà làm trang càng đẹp càng chất lượng càng tốt

8. halevan

halevan Thành viên

Thanks Received:
    35
    Ý bạn là mua các tên miền liên quan rồi trỏ về? Mình nghĩ là nó chỉ có ý nghĩa giữ được những tên miền liên quan với nếu tên miền chính của bạn là tên miền tiếng Anh, bạn có thể mua tên tiếng Việt tương đương, khi cần giới thiệu với ai đó không biết tiếng Anh họ sẽ dễ nhớ hơn.

9. quanadhg

quanadhg Thành viên

Thanks Received:
    16
    như vậy đâu có tác dụng gì đâu mua nhiều tên miền làm gì cho tốn tiền duy trì nếu phát triển site vệ tinh thì được

10. ducjason

ducjason Thành viên

Thanks Received:
    14
    Nếu mua tên miền mà chăm sóc và xây dựng vệ tinh để trỏ về cùng một site thì ok, còn mua tên miền xong redirect và để đưa tạm bợ xong trỏ thì không nên. Còn việc mua nhiều tên miền để tránh mất thương hiệu thì bạn nên làm trang dạng profile thông tin công ty.

Share This Page