anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Có nên tạo blog wordpress không?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi hangidvn, 29 Tháng tám 2017.

Lượt xem: 4,801

1. vodanhvirus

vodanhvirus Thành viên

Thực ra làm web trên nền wordpress miễn phí cũng được mà. Mình thấy link về cũng tương đối nhanh. Blogspot thì nhanh hơn chút nhưng theo ý kiến cá nhân của mình làm trên wordpress trông có vẻ chuyên nghiệp hơn, đỡ mất công tối ưu này nọ. Với những người ngu code như mình thì cứ làm cái theme miễn phí và post bài đều đặn cho thứ hạng vệ tinh lên cao rỗi hãng tính đến chuyện chèn backlink.

2. giakesieuthi

giakesieuthi Thành viên

Mình thấy wordpress tốt mà, hỗ trợ nhiều.Mình có mấy site vệ tinh, thấy cũng có mấy bài khi tìm kiếm cũng lên được trang 2,3.Cũng đang chăm chỉ cày cuốc mà xem ra cũng khó, lĩnh vực cạnh tranh ghê quá :(

3. hangidvn

hangidvn Thành viên

cơ mà sao nhiều bác nói chèn link trực tiếp vào bài viết nó cho ra đảo, ôi bác page 2,3 em còn đang not 100 kia

4. tuantuannguyen

tuantuannguyen Thành viên

Nghe các bác bảo là lập blog thì sau 1 thời gian hãy chèn link vào, vừa tạo xong chèn link spam ầm ầm thì ko có kết quả ợ

giakesieuthi thích bài này.
  5. khinentienphat

khinentienphat Thành viên

Nếu bạn chăm sóc blog wordpress thật tốt như site chính thì rất tốt, bởi vì wordpress seo rất dễ lên top đối với những từ khóa dài khi sử dụng tag để chèn keyword, đó là kinh nghiệm nhỏ của mình.

6. hangidvn

hangidvn Thành viên

mình chỉ tập trung xây dựng blog thôi, cũng không có đủ thời gian để đi link các diễn đàn ý, đi thì đi tầm 20 diễn đàn , mà nó chó đi đảo mất 10 cái rồi oải lắm

7. tuannguyenkute

tuannguyenkute Thành viên nhiệt tình

wordpress hay blog là 2 món quà ông trời ban tặng cho mình, nên sử dụng cả 2 luôn nha. vừa tốt cho seo lại vừa hiệu quả. nhớ wordpress nó rất dễ bị khóa tài khoản vậy nên đùng có spam đặt link nhiều là được.

8. Sauturne

Sauturne Thành viên nhiệt tình

Nếu bạn có nội dung phong phú và đầu tư về chất lượng content tốt thì nên đầu tư xây dựng. Mình nghĩ nếu có thể bạn nên làm website vệ tinh sẽ ổn và chất lượng hơn !

9. kiwikiwi

kiwikiwi Thành viên

Tạo cái gì ko quan trọng nhé bạn...quan trọng là cách bạn dùng nó, phát triển nó thế nào thôi...Nếu bạn làm ngon khâu đó thì cái nào cũng ngon, còn nếu làm ko ngon khâu đó thì nền tảng nào cũng là dở nhé

10. DarkGF

DarkGF Thành viên

Wordpress hay blogspot theo mình đều tốt hết đó bạn. Mỗi tội phải chăm sóc cẩn thận vì rất dễ bị ra đảo, tuyệt đối hạn chế đi link tràn lan nhé.