anti ddos
  1. Thành viên Diễn đàn IDichvuSEO chung tay cùng cả nước đẩy lùi dịch Sars-CoV2. Hạn chế ra ngoài, đeo khẩu trang đúng cách, giữ khoảng cách với người khác, vệ sinh nhà cửa, rửa tay thường xuyên, khai báo y tế khi có biểu hiện bệnh.
    Việt Nam quyết thắng đại dịch!
    Dismiss Notice

Có nên tạo blog wordpress không?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi hangidvn, 29 Tháng tám 2017.

Lượt xem: 4,801

1. wildness

wildness Thành viên tích cực

Vẫn dùng tốt nhé, nhưng phải chăm chút chứ làm rồi để dấy hoặc copy bài viết lung tung thì ko có tác dụng mấy.

2. boyhtql

boyhtql Thành viên

WP ít tốp hơn khi ở VN bác thử Blogspot nhé, em thấy không cần cài đặt gì vấn rất nhiều key đang đứng top với blogspot.

3. hihi

hihi Thành viên nhiệt tình

Mình cũng mới tạo 1 cái đấy, dạng tin tức về lĩnh vực mình đang làm cho site chính nhưng thường đăng bài của các trang web lớn và có để nguồn. Mới đầu thì mình vẫn trỏ link về các trang báo đó thôi, chứ chưa trỏ về site chính.

4. hangidvn

hangidvn Thành viên

wordress.com bác ơi, em chưa làm cái.org, cái .org có tốt hơn không bác, nghe chấm org nghe có vẻ uy tín hơn ấy nhỉ bác

5. satmythuathongdiep

satmythuathongdiep Thành viên

Trước mình không biết cứ viết bài nào chèn link bài đấy, nhưng thấy thời gian sau link vẫn đổ về bình thường

6. Mr_Pi

Mr_Pi Thành viên nhiệt tình

Wordpress hiện tại là đang là OpenSource đang được ưa chuộng nhất trong việc làm web vì nó hỗ trợ quá nhiều plugin do cộng đồng phát triển. Theo ý kiến mình thì sài cái này làm blog là chuẩn nhất rồi, đơn giản, nhanh chóng, dễ custom và làm đẹp.

7. unicontent

unicontent Dự bị

Trước giờ chỉ nghe tạo blogspot hay làm web wordpress chứ chưa nghe làm blog wordpress bao giờ. Blog của wordpress bị hạn chế còn nhiều hơn blogspot

8. ngoctrinhsh

ngoctrinhsh Thành viên

Có thêm nguồn link thì cứ tạo thôi, càng đa dạng càng tốt. Quan trọng là đừng spam quá đáng, xây cho nó tốt vào khéo còn lên trên cả trang chính

9. hlngocdung

hlngocdung Thành viên

wp.org là dạng như dựng website luôn rồi. Còn wp.com là blog free nên ko ngon bằng wp.org

10. Nhadatsieudep

Nhadatsieudep Thành viên

theo em là nên ạ, mua đc tên miền vs hosting nữa thì càng tốt. SEO tốt lắm :D trước em dùng blogspot nhưng bỏ rồi, k chỉnh sửa đc nhiều như WP!